TAARIFA YA MWENYEKITI WA BENKI YA WANANCHI WA DAR-ES-SALAAM

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi wa Benki ya Wananchi wa Dar es Salaam, nachukua nafasi hii kutoa taarifa ya maendeleo ya benki yetu kwa mwaka wa nane tangu ilipoanza kutoa huduma kwa wananchi mwezi Aprili 2002. 

Ninafuraha kusema kuwa, mbali na mazingira magumu ya uendeshaji yaliyosababishwa na mtikisiko wa hali ya uchumi duniani uliosababishwa na kuanguka kwa mabenki makubwa huko Bara la Ulaya na Amerika, kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba 2009, Benki yetu imeweza kurekodi maendeleo makubwa kwa kupata faida ya Shi. 1.84 bilioni baada ya kodi ikiwa ni ongezeko la asilimia 30 kutoka faida iliyopatikana mwaka uliopita.

Katika kipindi hiki cha uendeshaji, lengo la amana lilifikiwa kwa kupata Shi. 55.7 bilioni ikiwa ni asilimia 107 ya lengo la Shi. 52 bilioni. Hali kadhalika, lengo la mikopo lilifikiwa kwa asilimia 102 ambapo Shi. 41.1 billioni zilitolewa dhidi ya lengo la Shi. 40 billion. Katika kutekeleza jukumu la Benki yetu, mikopo hii ilitolewa kwa wananchi wa Dar es Salaam kupitia huduma za Vikundi vya Wajasiriamali waishio Dar es Salaam (Solidarity Group Lending); Mikopo kwa Wafanyakazi (Salaried Loan Scheme) wa Serikali, Jeshi (TPDF, JKT, Magereza, Police, Taasisi zingine za kiserikali) pamoja na makampuni binafsi na Mikopo kwa Wafanyabiashara wadogo wadogo na wa kati (Individual micro, small and medium enterprises). 

MCHANGO WA BENKI

Ajira

Hadi kufikia tarehe 31 Desemba 2009, Benki ilikuwa na wafanyakazi 114 kati yao wanaume 69 na wanawake 45 (61%:39%). Aidha, wafanyakazi 81 walipata nafasi ya kuhudhuria kozi mbalimbali ndani na nje ya nchi.

Pato la Taifa

Kwa kipindi cha kuanzia mwaka 2002 hadi 2009, benki imelipa kodi ya mapato ya Shi. 2.6 bilioni. 

Huduma kwa jamii

Benki imekuwa mstari wa mbele katika kuisaidia jamii ambapo imetoa kiasi cha Shi. 8.2 milioni kusaidia shughuli mbalimbali za maendeleo na hata kufariji wananchi waliokumbwa na matukio mbalimbali kama vile waathirika wa Mabomu – Mbagala, na hivi karibuni Benki  itachangia shi. Milioni 20 kwa ajili ya madawati 300 kwa shule za sekondari za Manispaa tatu za Mkoa wa Dar es Salaam.
Kutokana na faida iliyopatikana kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba 2009, nachukua nafasi hii kutoa taarifa kwa wanahisa wa Benki ya Wananchi wa Dar-es-Salaam kuwa, Bodi ya Wakurugenzi wa Benki itapendekeza malipo ya gawio kwa wanahisa wake la Tsh.28/= kwa hisa iliyolipiwa kuendana na sera ya kulipa asilimia 50 ya faida inayopatikana kwa mwaka. Gawio hili ni zaidi ya Tsh.20/= zilizolipwa kwa mwaka ulioishia 31 Desemba 2008. Pia hali hii inathibitisha mafanikio makubwa kwa benki na tuko tayari kuendelea kutoa huduma bora kwa wateja wetu na kuongeza thamani zaidi kwa wanahisa wetu.

Hisa za Benki zitaanza kuuzwa pamoja na haki ya kupata gawio (Trading Cum-Div) kwenye Soko la Hisa la Dar-es-Salaam kuanzia tarehe 1 Aprili 2010 mpaka tarehe 23 Aprili 2010 na zitauzwa bila haki ya kupata gawio (Trading Ex-Div) kuanzia tarehe 27 Aprili 2010.

Regista ya Wanahisa itafungwa kuanzia tarehe 3 Mei 2010 na wanahisa watakao kuwa wameorodheshwa kwenye regista sokoni mpaka tarehe hiyo ndio watakaohudhuria Mkutano Mkuu wa mwaka utakao fanyika siku ya Ijumaa tarehe 28 Mei 2010 katika Ukumbi wa Diamond Jubilee, Upanga Dares-Salaam.
Gawio litalipwa mara baada ya kupitishwa na Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Wanahisa kupitia kwenye akaunti za wanahisa zilizoko Benki ya Wananchi wa Dar-es-Salaam.
