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Benki Kidijitali.
Bila Makato.
Bila Mipaka.

Kaulimbiu hii inaakisi mwelekeo wa kimkakati
wa benki ya DCB katika kuendeleza mageuzi ya
kidijitali, kuimarisha ujumuishi wa kifedha na
kutoa thamani endelevu kwa wanahisa, wateja,
Jamii na wadau mbalimbali.

“Benki Kidijitali. Bila Makato. Bila Mipaka.” si
kaulimbiu tu; ni ahadi ya DCB ya kurahisisha
huduma za kibenki, kupunguza gharama na
kuwawezesha wateja wetu kufikia mafanikio yao
kupitia huduma zinazoendeshwa na teknolojia.
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TAARIFA ZA KAMPUNI

OFISI ILIYOSAJILIWA

Jengo la DCB House Kitalu Na. 182 - R Magomeni Mwembechai,

S.L.P19798

Dar es Salaam

KATIBU WA KAMPUNI

Ms Regina Mduma
Jengo la DCB House
Kitalu Na.182-R

Magomeni Mwembechai

S.L.P19798
Dar es Salaam

WAKAGUZI

KPMG

The Luminary

2" Floor, Haile Selassie Road, Masaki

S.L.P 1160

Dar es Salaam

WANASHERIA

Excellent Attorneys
5th Floor Citi Plaza Building
Jamhuri Street

Dar es Salaam

Frostee Attorneys
4% Floor, Co- Architecture Il Building Bridge India Street
S.L.P 70950

Dar es Salaam

Lawfront Advocates
S.L.P 31312
Mikocheni A, Garden Road

Dar es Salaam

Apex Attorneys Advocates
1st Floor, Scouts Building
Malik Road, Upanga

S.L.P 34674

Dar es Salaam
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VIFUPISHO

AGM Mkutano Mkuu wa Mwaka

ATM Mashine ya kutoa na kuweka fedha

ALCO Kamati ya Mali na Dhima

BOT Benki Kuu ya Tanzania

CIR Uwiano wa mapato na matumizi

CMSA Mamlaka ya masoko ya mitaji na dhamana
DCB Benki ya biashara ya DCB

DSE Soko la Hisa la Dar-es-Salaam

EAD Kadirio la hasara ya mikopo isiyolipika ya benki
ECL Matarajio ya baadaye ya hasara ya mikopo
EPS Mapato kwa kila hisa

IASB Bodi ya Viwango ya Uhasibu ya Kimataifa
IESBA Bodi ya Viwango ya Maadili ya Kimataifa ya Wahasibu
IFRS Viwango vya Kimataifa vya Taarifa za Fedha
LC Barua za mikopo

LDR Mkopo kwa uwiano wa amana

LGD Hasara itokanayo na mkopo usiolipika

NPL Mikopo chechefu

POCI Mali zinazotarajiwa kuingiza hasara

ROUA Haki ya matumizi ya mali

SGL Ukopaji wa vikundi

SICR Ongezeko Kubwa la hatari ya mikopo

SME Wafanyabiashara wadogo na kati

SMR Kiwango cha chini cha amana cha kisheria
SPPI Malipo ya kianzio na riba

SPV Kampuni ya makusudio maalum

TMRC Taasisi ya Mikopo ya Nyumba ya Tanzania
TZS Shilingi ya Kitanzania

usD Dola ya Marekani
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24.2 TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA ISHIRINI NA NNE WA MWAKA

Taarifa inatolewa kwamba, Mkutano Mkuu wa ishirini na nne wa mwaka wa Benki ya Biashara ya DCB, utafanyika
siku ya ljumaa tarehe 26 Juni 2026 kwa njia ya mtandao, kuanzia saa nne kamili Asubuhi.

AGENDA

1. Kufungua Mkutano Mkuu wa Mwaka

2.  Kuridhia agenda ya Mkutano Mkuu wa Ishirini na nne wa mwaka

3. Kuthibitisha kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa 23 wa mwaka uliofanyika tarehe 19 Julai 2025
4 Kupokea na kuridhia utekelezaji wa yatokanayo na Mkutano Mkuu wa 23 wa mwaka

5 Kupokea na kuridhia

51 Taarifa ya wakurugenzi ya mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2025
5.2 Taarifa ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2025
53 Taarifa ya mkaguzi huru ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2025

6. Kupokea taarifa ya kuisha kwa muda wa Wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi.

7  Uchaguzi wa wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi

8. Kupokea na kuidhinisha uteuzi wa Mkaguzi Huru wa hesabu kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 31 Disemba 2026.

9 Kupokea na kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa Wajumbe wa Bodi.

10 Kupanga tarehe ya Mkutano Mkuu wa ishirini na 25 wa Mwaka

11 Mengineyo

12 Kufunga mkutano

MAELEZO

1. Wanahisa wanaotarajia kuhudhuria Mkutano Mkuu wanatakiwa wawe na CDS namba ambazo zinapatikana
kwenye risiti ya uwekezaji wa hisa (depository receipt) au taarifa ya akaunti (CSDR account statement).

2. Wanahisa ambao hawataweza kuhudhuria Mkutano wanaruhusiwa kuchagua wawakilishi watakaohudhuria
na kupiga kura kwa niaba yao kwa kufuata/kuzingatia sheria na Katiba ya Kampuni. Fomu ya uwakilishi (Proxy
Form) lazima ijazwe na kuwasilishwa kwenye ofisi ya Katibu wa benki iliyopo Makao Makuu ya benki ya DCB
au kwa njia ya mtandao kupitia barua pepe shareholder@dcb.co.tz au matawini kabla ya saa 4 asubuhi siku ya
Alhamisi tarehe 25 Juni 2026.

3. Nakala za taarifa ya mwaka na fomu za mwakilishi (proxy forms) zitapatikana matawini na kwenye tovuti ya
benki (www.dcb.co.tz).

4. Orodha ya wanahisa itafungwa tarehe 22 Juni 2026.

5. Mapendekezo ya wanahisa yawasilishwe makao makuu ya benki ya DCB yaliyopo Magomeni Mwembechai au

kwa barua pepe shareholder@dcb.co.tz kabla Jumatano tarehe 24 Juni 2026 saa 8.00 mchana.

Kwa idhini ya Bodi,

ol

Regina Mduma

Katibu wa Kampuni
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24.3 KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA 23
MWAKA ULIOFANYIKA TAREHE 19 JULAI 2025

Muhtasari wa Mkutano Mkuu wa 23 wa wanahisa wa benki ya biashara ya DCB uliofanyika tarehe 19 Julai
2025 kwa njia ya mtandao.

WAJUMBE WA BODI WALIOHUDHURIA

1. Bi. Zawadia Nanyaro Mwenyekiti wa Mkutano
2. Bw. Alexander Sanga Mjumbe wa Bodi

3. Prof. (Emer) Tadeo Satta Mjumbe wa Bodi

4, Bw. David Shambwe Mjumbe wa Bodi

5. Bi. Pamela Nchimbi Mjumbe wa Bodi

6. Dkt. Amina Baamary Mjumbe wa Bodi

7. Bw. Cliff Maregeli Mjumbe wa Bodi

8. Bw. David Minja Mjumbe wa Bodi

9. Bw. Onesmo Mwoga Mjumbe Mbadala wa Bodi
10. Bw. Sabasaba Moshingi Mkurugenzi Mtendaji

WAJUMBE WA BODI WALIOTOA UDHURU
1. Bi. Hanifa Hamza Mjumbe wa Bodi
SEKTRETARIETI

1. Bi. Regina Mduma Katibu wa benki
2. Bw. Alex Mgongolwa Mwanasheria Mshauri wa benki

WAKURUGENZI WAANDAMIZI WA BENKI YA DCB

1. Bw. Sabasaba Moshingi Mkurugenzi Mtendaji

2. Bw. Leonard Katamba Mkurugenzi wa Idara ya Uendeshaji na Tehama

3. Bi. Regina Mduma Mkurugenzi wa Idara ya Sheria na Katibu wa benki
4, Bw. Deogratius Thadei Mkurugenzi wa Idara ya Mikopo

5. Bi. Msingo Mkanzabi Mkurugenzi wa Idara ya Rasilimali Watu

6. Bw. Ramadhan Mganga Mkurugenzi wa Idara ya Biashara

7. Bi. Bertha Munyera Mkurugenzi wa Idara ya Fedha

8. Bw. Emmanuel Barenga Mkurugenzi wa Idara ya Ukaguzi wa Ndani

9.

Bw. Emmanuel Mushi Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Udhibiti wa Viashiria Hatarishi

WAWAKILISHI KUTOKA KUNDI LA WANAHISA WAANZILISHI
Bw. Mpossi Gwakisa Halmashauri ya Jiji la Dar-es-Salaam
Bw. Mpossi Gwakisa Halmashauri ya Manispaa ya llala

Bw. Onesmo Mwoga Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni
Bw. Daudi Mtatiro Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo
Bw. Yahya Madenge Halmashauri ya Manispaa ya Temeke
Bw. Rajab Gundumu Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni

DI ANNS

WAWAKILISHI KUTOKA KUNDI LA WANAHISA WA TAASISI

Bw. Ronaldo Daniely UTT-Asset Management & Investors’ Services Plc
Bw. Mahmoud Seif Public Service Social Security Fund (PSSSF)

Bw. Godson Kimbi National Social Security Fund (NSSF)

Bw. David Sikaponda National Health Insurance Fund

NN

WANAHISABINAFSI

Orodha imeambatanishwa kama Kiambatanisho 1

WAALIKWA

1. Bw. Frank Mboya Mkaguzi Huru - KPMG

2. Bi. Mariam Mtunguja Mamlaka ya Masoko ya Mtaji na Dhamana
3. Bi. Ester Mwamwala Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE)

4, Bi. Eunice P. Mwasa Benki Kuu
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AGENDA 1: KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA MWAKA

Katibu wa benki, kwa kushirikiana na Mwanasheria Mshauri wa benki, walithibitisha kuwa kwa mujibu na Sheria
ya Makampuni ya Tanzania pamoja na Katiba ya benki, Mkutano Mkuu ulihitaji akidi ya asilimia 75 ya wanahisa.
Akidi ya zaidi ya asilimia 80 ilithibitishwa na hivyo Mkutano Mkuu ulifunguliwa rasmi saa nne na robo asubuhi.

AGENDA 2: KURIDHIA AGENDA YA MKUTANO MKUU WA 23 WA MWAKA

Katibu wa benki kwa kushirikiana na Mwanasheria Mshauri wa benki walithibitisha kuwa taarifa ya Mkutano Mkuu
wa 23 wa Mwaka ilitolewa kwa wanahisa wote zaidi ya siku ishirini na moja kabla ya Mkutano huo kupitia magazeti,
mitandao ya kijamii, tovuti ya benki na ujumbe mfupi wa maandishi (SMS). Kwa kuwa Katibu wa Kampuni
hajapokea mapendekezo yeyote ya mabadiliko ya agenda, hivyo basi agenda ya Mkutano Mkuu wa 23 wa Mwaka
iliyotangazwa ndio agenda iliyotumika katika kikao hicho.

Wanahisa waliridhia agenda ya Mkutano Mkuu wa 23 wa Mwaka kama ilivyochapishwa bila mabadiliko yeyote.
AGENDA 3: KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA 22 WA MWAKA

Wajumbe wa Mkutano Mkuu walipitishwa kwenye kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa 22 wa Mwaka na waliridhia
kumbukumbu hizo bila mapendekezo au maboresho yeyote.

AGENDA 4: KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA TAARIFA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA MKUTANO MKUU
WA 22 WA MWAKA

Wanahisa waliridhia rasmi utekelezaji wa maazimio na maagizo yote yaliyotolewa katika Mkutano Mkuu wa 22 wa
Mwaka.

AGENDA 5: TAARIFA YA WAKURUGENZI NA TAARIFA YA HESABU ZILIZOKAGULIWA KWA MWAKA ULIOISHIA
TAREHE 31 DISEMBA, 2024

51 Wanahisa walipokea taarifa kutoka kwa Bodi ya Wakurugenzi iliyojumuisha barua ya Mwenyekiti wa Bodi,
barua ya Mkurugenzi Mtendaji, taarifa za fedha za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba 2024, pamoja na taarifa
ya Mkaguzi Huru wa Mahesabu.

5.2 llielezwa kuwa jumla ya Wakurugenzi kumi (10), akiwemo Mkurugenzi Mtendaji, walihudumia katika Bodi ya
benki kwa mwaka 2024 na hakuna mjumbe wa bodi aliyemiliki hisa zenye thamani ya zaidi ya asilimia 5 ya
mtaji wa benki. Wakurugenzi hao walitekeleza majukumu yao kama ilivyoainishwa kwenye Katiba ya benki,
sheria na kanuni mbalimbali za wathibiti wa benki.

5.3 lliripotiwa kuwa katika mwaka 2024, benki ilipiga hatua muhimu katika utekelezaji wa Mpango Mkakati
wa Miaka Mitano (2024-2028), ambapo matokeo chanya yalianza kuonekana. Mahesabu yaliyokaguliwa
yalionyesha kwamlba hasara ya benki ilipungua kutoka Tsh bilioni 4.59 kabla ya kodi mwaka 2023 hadi kufikia
Tsh bilioni 1.7 kabla ya kodi kwa mwaka 2024.

5.4 lliripotiwa kuwa mapato yatokanayo na riba yaliongezeka kwa asilimia 16 hadi kufikia Tsh bilioni 32.28,
yakichangiwa na mikopo ya Tsh bilioni 24.87. Hata hivyo, gharama za riba ziliongezeka kwa asilimia 27 kutoka
Tsh bilioni 15.09 mwaka 2023 hadi Tsh bilioni 19.23 mwaka 2024, hali hii ilitokana na changamoto za ukwasi
pamoja na gharama za kuongeza mtaji.

5.5 lliripotiwa kuwa mizania ya benki iliendelea kuwa imara ambapo jumla ya mali ziliongezeka kwa asilimia 12.2
kutoka kiasi cha Tsh bilioni 230.9 hadi kufikia Tsh bilioni 259.1. Ukuaji huu ulichangiwa na ongezeko la mikopo
pamoja na uwekezaji katika hatifungani za serikali. Aidha, amana za wateja ziliongezeka kwa asilimia 8.6
kutoka kiasi cha Tsh bilioni 140 hadi kufikia Tsh bilioni 152.

5.6 lliripotiwa kuwa mtaji wa benki uliimarika kufuatia mafanikio ya zoezi la uuzaji wa Hisa Stahiki,ambapo uwiano
wa mtaji wa daraja la kwanza ulifikia asilimia 15.68 na daraja la pili asilimia 16.03. Vilevile, ufanisi wa kiutendaji
uliimarika ambapo uwiano wa gharama kwa mapato ulipungua kutoka asilimia 108 mwaka 2023 hadi asilimia
97.98 mwaka 2024. Faida kwa kila hisa (ROE) nayo iliongezeka kutoka asilimia -22 hadi asilimia -0.93.

5.7 lliripotiwa kuwa, benki ilifanikiwa kukusanya zaidi ya Tsh bilioni 10 kupitia uuzaji wa Hisa Stahiki, zoezi lililovutia
wawekezaji wapya wa kimkakati. Hatua hii ilisaidia kuimarisha ukwasi wa benki na kuongeza uwezo wake wa
kupata amana kwa gharama nafuu.

5.8 lliripotiwa kuwa mikopo kwa wateja iliongezeka kwa asilimia 9.97, hasa katika sekta ya biashara ndogo ndogo

na za kati (MSMEs na SMEs). Aidha, benki iliendelea kuimarisha mifumo ya kutoa huduma kwa njia za kidijitali
ili iweze kuwafikia wateja wengi zaidi nchini.
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Vi.

Vii.

Wanahisa walijulishwa kwamba mwaka 2025 unatarajiwa kuwa na mafanikio makubwa kutokana na
kuimarika kwa mtaji wa benki, kuboreshwa kwa utawala, na uwepo wa mpango mkakati thabiti. Benki
imepanga kuongeza utoaji wa mikopo, kupanua vyanzo vya mapato yasiyotokana na riba kupitia huduma
za kidijitali, kuboresha ufanisi wa kiutendaji kwa kutumia teknolojia na kukuza ujumuishi wa kifedha kwa
makundi mbalimbali huku ikizingatia misingi ya ESC.

Mkaguzi Huru wa Mahesabu kutoka KPMG alithibitisha kuwa taarifa za fedha ziliandaliwa kwa kuzingatia
viwango vya kimataifa vya uhasibu, kanuni za Benki Kuu ya Tanzania, na sheria husika. Aidha, Mkaguzi Huru
alitoa hati safi ya ukaguzi na kuthibitisha kuwa hali ya kifedha ya benki iko imara.

Baada ya uwasilishaji wa taarifa ya Bodi ya Wakurugenzi na taarifa ya Mkaguzi Huru wa mahesabu,
wanahisa walipokea taarifa hiyo, kuijadili kwa kuuliza maswali, kutoa maoni, maelekezo na
mapendekezo kama inavyoonekana hapa chini.

ILIPENDEKEZWA kwamba benki iweke kipaumbele katika kuimarisha huduma za kidijitali. Mwanahisa
alisisitiza kwamba huduma hizo zitaweza kuwasaidia wateja wa benki hasa wale wanaosafiri nje ya nchi na
kufanya malipo kwa njia ya mtandao.

MAELEZO: Benki inaelekeza nguvu kubwa katika kuboresha huduma za kidijitali ili kuwafikia wateja wengi
zaidi kwa urahisi. Katika mpango wa benki wa miaka mitano, moja ya vipaumbele vikuu ni kuimarisha
mifumo ya kidijitali. Kupitia huduma hizi, mteja anaweza kufanya malipo akiwa popote duniani, hasa kwa
kuwa benki ni mshirika wa huduma za VISA, hivyo huduma za malipo zinapatikana kimataifa bila matatizo.
Aidha, benki inatoa huduma kwa njia ya mtandao na simu ya mkononi (internet banking na mobile banking)
zinazomwezesha mteja kuhamisha fedha na kufanya malipo akiwa mahali popote.

SWALL: Taarifa zinaonesha kuwa kiwango cha mikopo chechefu (NPL) ni asilimia 4.96, ambacho ni karibu sana
na ukomo wa asilimia 5 uliowekwa na Benki Kuu ya Tanzania. Benki imeweka mikakati gani Ili kuhakikisha
kiwango hiki kinaendelea kushuka zaidi.

JIBU: Kati ya mwaka 2023 hadi 2025, benki imefanikiwa kupunguza mikopo chechefu kwa kiasi kikubwa
kupitia utekelezaji wa mikakati mbalimbali ikiwemo; kuimarisha uchambuzi wa mikopo, kuongeza ufuatiliaji
wa mikopo baada ya kutoa mikopo hiyo na kuchukua hatua stahiki kwa wakati. Aidha, matumizi ya teknolojia
yameboreshwa ili kuongeza ufanisi katika tathmini na usimamizi wa hatari zitokanazo na mikopo.

ILIAGIZWA kwamba mpango mkakati wa benki wa miaka mitano uwe na mkakati maamulu wa kuongeza
mapato, kupunguza matumizi, na kuweka uwiano mzuri kati ya mapato na gharama ili kuweza kufikia uwiano
uliowekwa na Benki Kuu, yaani asilimia 55.

ILIPENDEKEZWA kwamba benkiiangalie upya sera zake ili kuona namna bora ya kuwapatia mikopo wanahisa
waangzilishi yaani halmashauri za manispaa za Dar es Salaam, kupitia miradi mbalimbali kwa manufaa ya
pande zote mbili. Ushirikiano huo unaweza kusaidia kuimarisha mapato ya benki kupitia mikopo na uwekezaji
katika miradi ya Halmashauri.

SWALLI: Wanahisa wapya wategemee nini kwa mwaka 2025 na Mkutano Mkuu wa 24.

JIBU: Benki bado ipo katika kipindi cha mabadiliko na kujijenga upya. llielezwa kuwa uwekezaji katika hisa
ni wa muda mrefu, na uongozi unaendelea kuomba muda zaidi ili kuimarisha taasisi pamoja na kuboresha
ufanisi wake wa kifedha. Aidha, mabadiliko yanayoendelea yanalenga kuhakikisha kuwa wanahisa watanufaika
kupitia magawio, sambamba na ongezeko la thamani ya hisa litakalotokana na ukuaji wa benki na kuimarika
kwa utendaji wake kibiashara.

ILIPENDEKEZWA kwamba katika Mkutano Mkuu wa wanahisa kuwe na agenda ya gawio ambayo ni
mojawapo ya sababu kuu inayosukuma watu kuwekeza katika benki.

JIBU: Benki ilipokea pendekezo hilo na kueleza kuwa agenda ya gawio inapatikana ndani ya taarifa ya
wakuregenzi wa Bodi. Imekuwa desturi ya DCB kueleza mapendekezo ya Bodi kuhusu gawio kupitia barua ya
Mwenyekiti wa Bodi. Wanahisa upewa muda wa kutosha wa kujadili taarifa ya wakurugenzi wa Bodi kuhusu
mwendendo wa gawio na uendelevu.

ILISHAURIWA kwamba benki ifikirie juu ya kutoa mikopo kwa njia ya mtandao kwenye akaunti zinazofanya
miamala mingi ili kuwapa hamasa wateja wake.

JIBU: Benki ilimshukuru mwanahisa kwa pendekezo hilo na kueleza kwamba mteja anayepitisha mshahara
wake DCB anaweza kukopa kidijitali hadi asilimia hamsini ya mshahara huo.
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6.1

6.2

6.3

AGENDA 6: KUPOKEA NA KURIDHIA MABADILIKO YA VIFUNGU VYA KATIBA YA KAMPUNI

Mkutano ulijadili mapendekezo ya marekebisho ya Katiba ya Kampuni yanayolenga kuboresha uwakilishi
wa wanahisa katika Bodi ya Wakurugenzi kulingana na umiliki wa hisa katika benki. llipendekezwa kuwa
kila kundi la wanahisa liwe na haki ya kuchagua wawakilishi wake ili kuhakikisha ushiriki wa moja kwa moja
katika maamuzi ya kimkakati na kuakisi maslahi yao ndani ya Bodi. Pia mjumbe huru wa bodi (independent
cluster) atachaguliwa na wanahisa wote.

Kwa upande wa wanahisa wa taasisi, ilipendekezwa kuwa kundi hilo liwe na hakiya kuwa na hadi Wakurugenzi
wanne endapo umiliki wao hautashuka chini ya asilimia 35 ya mtaji wa benki, huku kila taasisi inayotaka
uwakilishi ikitakiwa kumiliki angalau asilimia 5 ya hisa za benki. Hata hivyo, kila taasisi itakuwa na haki ya
nafasi moja tu ya uwakilishi katika Bodi. Marekebisho haya yamelenga kutoa nafasi kwa wawekezaji wapya
waliopatikana kupitia zoezi la Hisa Stahiki la mwaka 2024, kuwa na wawakilishi katika Bodi ya Wakurugenzi
ya benki.

Ilipendekezwa kuwa idadi ya Wakurugenzi kutoka kundi lolote la wanahisa iwe inarekebishwa kulingana na
mabadiliko ya umiliki wa hisa, na mabadiliko hayo yatahitaji idhini ya wanahisa kupitia Mkutano Mkuu. Kwa
ujumla, marekebisho ya Katiba yalilenga kanuni za utawala bora, uwazi, na uwakilishi wa haki ndani ya Bodi
ya Wakurugenzi.

Wanahisa walipokea na kuidhinisha mabadiliko ya vifungu vya katiba ya kampuni.

AGENDA 7: KURIDHIA UTEUZI WA WAJUMBE WA BODI

7.1

7.2

lliripotiwa kuwa katika zoezi la Hisa Stahiki la mwaka 2024, taasisi mbili za mifuko ya hifadhi ya jamii, Public
Service Social Security Fund (PSSSF) na National Social Security Fund (NSSF), zilijiunga na benki kama
wanahisa wakubwa, zikiwa na umiliki wa asilimia 9.71 na 5.21 mtawalia. Kwa mujibu wa Katiba ya benki Ibara
ya 56 (4), taasisi zenye umiliki wa angalau asilimia 5 zinastahili uwakilishi katika Bodi ya Wakurugenzi, huku
kila taasisi ikiwa na haki ya nafasi moja ya uwakilishi.

Bodi ilipendekeza Mkutano Mkuu uidhinishe uteuzi wa wajumbe wawili wa Bodi, mmoja kutoka PSSSF na
mmoja kutoka NSSF, kwa sharti la kupata idhini ya Benki Kuu ya Tanzania kabla hawajaanza kuhudumia
katika benki.

Wanahisa waliidhinisha uteuzi wa wajumbe wa Bodi kutoka PSSSf na NSSF kwa sharti la kupata
idhini ya Benki Kuu ya Tanzania kabla ya kuanza kuhudumia benki.

AGENDA 8: KUTEUA MKAGUZI HURU WA MAHESABU KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DISEMBA 2025

8.1

8.2

Iliripotiwa kuwa Wakaguzi kutoka KPMG Tanzania walionyesha utayari wa kuendelea kutoa huduma za
ukaguzi kwa mwaka wa fedha unaoishia 31 Disemba 2025 kwa gharama ileile ya Tsh 140,989,527.00, ikiwa ni
mwaka wao wa pili wa kuhudumia benki. llielezwa kuwa kwa mujibu wa sheria na kanuni husika, kampuni
hiyo bado inaweza kuendelea kuwa Mkaguzi Huru wa Hesabu.

Iliripotiwa kuwa kwa kuzingatia kuwa mamlaka ya kuteua Mkaguzi Huru wa Hesabu yapo kwa Mkutano
Mkuu wa Wanahisa, Bodi ya Wakurugenzi ilipendekeza wanahisa waidhinishe uteuzi wa KPMG Tanzania
kama Mkaguzi Huru wa mahesabu na mifumo ya TEHAMA ya benki kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe
31 Disemba 2025.

Wajumbe waliidhinisha pendekezo la Bodi na kumteua KPMG Tanzania kama Mkaguzi Huru wa Fedha
kwa mwaka wa fedha unaoishia 31 Disemba 2025 kwa kiasi cha Tsh 140,989,527.

AGENDA 9: KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA MALIPO YA ADA KWA WAJUMBE WA BODI

Wanahisa waliidhinisha pendekezo la Bodi la malipo ya ada kwa Wajumbe wa Bodi kuendelea kuwa Tsh
6,000,000 baada ya kodi kwa mwaka kwa kila Mjumbe wa Bodi.

AGENDA 10: KUPANGA TAREHE YA MKUTANO MKUU WA ISHIRINI NA NNE

Wanahisa waliazimia kuwa Mkutano Mkuu wa Ishirini na nne wa mwaka ufanyike siku ya ljumaa tarehe 26
Juni 2026.
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24.4 KUPOKEA NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA
MKUTANO MKUU WA 23 WA MWAKA

Yatokanayo na Mkutano Mkuu wa 23 wa Mwaka uliofanyika tarehe 19 Julai 2026

AGENDA 11: MENGINEYO

ILIRIPOTIWA kwamba hakukuwa na agenda ya mengineyo iliyowakilishwa kwa Katibu wa Kampuni kabla ya

Mkutano Mkuu na pia wanahisa hawakuwa na mengineyo yeyote. AGIZO UTEKELEZAIJI

Mpango mkakati wa benki wa miaka mitano ulenge kwenye | Bodi inaendelea kuisimamia menejimenti katika utekelezaji
kuongeza mapato, kupunguza matumizi, na kuweka uwiano | wa mpango mkakati wa miak mitano (2024-2028) na agizo la
Mkutano ulifungwa saa 7:00 mchana. mzuri kati ya mapato na gharama ili kuweza kufikia uwiano | wanahisa lipo ndani ya Mpango makati huo. Yafuatayo yalite-
wa asilimia 55 uliowekwa na Benki Kuu. kelezwa ndani ya mwaka 2025:
(i) Mtaji wa benki umeendelea kuwa imara na kukidhi
matakwa ya Benki Kuu,
%Z (i) Gharama zimepungua kwa asilimia 4,
. (iii) Huduma zinazotolewa Kkijiditali zimeongezeka. Mteja
26 Juni 2026 anaweza kujifungulia akaunti mwenyewe kupitia App ya
. DCB Pesa Plus bila kufika tawini.
Zawadia Nanyaro Tarehe (iv) Amana za benki za gharama nafuu ziliongezeka kutoka
ere asilimia 27.5 hadi kufikia asilimia 34.2
Mwenyekiti
26 Juni 2026
Regina Mduma Tarehe

Katibu wa Kampuni

m DCB COMMERCIAL BANK PLC | MKUTANO MKUU WA 24 WA MWAKA NA TAARIFA YA BENKI KWA MWAKA 2025 DCB COMMERCIAL BANK PLC | MKUTANO MKUU WA 24 WA MWAKA NA TAARIFA YA BENKI KWA MWAKA 2025 m



Benki Kidijitali. Bila Makato. Bila Mipaka.

24.5 KUPOKEA NA KURIDHIA TAARIFA:

24.5.1 Barua ya mwenyekiti wa Bodi kwa wanahisa

MALI ZA
BENKI

Tsh 260.8B

THAMANI
YA HISA

Tsh 47B

Ndugu wanahisa,

Ninayo furaha kuwasilisha Ripoti ya benki na Taarifa ya
Fedha ya mwaka 2025. Mwaka huu umekuwa mzuri sana
kwa benki yetu ya DCB, kwa matokeo yake thabiti kifedha
na kiutendaji yanayoakisi mikakati bora na utekelezaji
wenye ufanisi na kuongeza thamani ya muda mrefu ya
wanahisa.

Hali ya Uchumi kwa Mwaka 2025

Mazingira ya uendeshaji biashara nchini Tanzania katika
mwaka 2025 yaliendelea kuwa imara ikiashiria msingi
thabiti wa uchumi katika sekta ya fedha. Uchumi ulikuwa
kwa wastani wa asilimia 59 na 6.4, ukichochewa na
utendaji mzuri wa sekta za kilimo, madini, ujenzi, utalii
na huduma za kifedha, sambamba na uwekezaji katika
miradiya kimkakati ya miundombinu na shughuli za sekta
binafsi. Mfumuko wa bei uliendelea kuwa tulivu kati ya
asilimia 3.2 na 3.6, jambo linalodhihirisha ufanisi wa sera za
fedha na usimamizi madhubuti wa uchumi. Aidha, ukuaji
wa mikopo kwa sekta binafsi uliendelea kuimarika na
kufikia kati ya asilimia 20 na 23.5, ukiongozwa na sekta za
madini, biashara na kilimo. Riba za mikopo zilishuka hadi
wastani wa asilimia 15.2 na hivyo kuboresha upatikanaji wa
huduma za kifedha. Kwa ujumla, mwenendo huu unaakisi
uthabiti wa uchumi ambao ulileta mazingira wezeshi kwa
benki ya DCB kutekeleza mikakati yake kwa mwaka 2025.

Utendaji wa DCB kwa Mwaka wa Fedha 2025

Kwa mwaka wa fedha 2025, benki iliendelea kuwa na
utendaji bora na ufanisi ambapo hasara ya benki kabla
ya kodi ilipungua kutoka Tsh bilioni 1.7 kwa mwaka 2024
hadi kufikia Tsh milioni 347, ambayo ni sawa na punguzo
la hasara kwa asilimia 80. Mafanikio haya yanadhihirisha
kuimarika kwa shughuli za msingi za benki, udhibiti
makini wa gharama pamoja na uthabiti katika mazingira
yenye ushindani. Licha ya kuwepo kwa changamoto
mbalimbali zilizotokana na misukosuko ya kiuchumi
duniani na kuyumba kwa masoko ya kimataifa ya kifedha,
benki iliendeshwa katika mazingira tulivu ya kibiashara.

Aidha, wastani wa faida ya mtaji iliongezeka kwa asilimia
moja kutoka -3.5 mwaka 2024 hadi asilimia -25 mwaka
2025. Hii inaashiria matumizi bora ya mtaji na mwelekeo
chanya katika kuongeza thamani kwa wanahisa.

Jumla ya mali za benki zilifikia Tsh bilioni 260.8, ambapo
mikopo iliyotolewa na amana za wateja zilifikia Tsh bilioni
133.7 na Tsh bilioni 150, mtawalia. Aidha, benki iliendelea
kudumisha viwango imara vya ukwasi kwa asilimia 25 na
mtaji kwa asilimia 16.32. Hali hii inaakisi ustahilimivu wa
kifedha na uzingatiaji wa matakwa ya kisheria.

Soko na Thamani kwa Wanahisa

Imani ya wawekezaji iliendelea kuwa imara, huku thamani
ya hisa ya DCB sokoni (Market Capitalization) iliongezeka
kutoka Tsh bilioni 39 mwaka 2024 hadi kufikia Tsh bilioni
47 mwaka 2025, na bei ya hisa ilipanda kutoka Tsh 135 kwa
hisa mpaka Tsh 240. Hii inaashiria kuongezeka kwa imani
ya wanahisa wetu katika mikakati ya benki. Hata hivyo,
kufikia tarehe 31 Mei 2026, bei ya hisa moja ya benki sokoni
ilikuwa Tsh 535 na thamani ya hisa ya DCB sokoni ilikuwa
Tsh bilioni 102.
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Pendekezo la Gawio

Kwa kuzingatia matokeo ya mwaka wa fedha 2025 na
matakwa ya kanuni za uthibiti, Bodi inawafahamisha
wanahisa kwamba benki haitaweza kutoa gawio kwa
mwaka huu. Hata hivyo, Bodi inaendelea kusimamia
mpango mkakati wake unaolenga ukuaji wa benki,
kuimarisha utendaji na kujenga misingiimara ya kuongeza
thamani kwa wanahisa katika kipindi kijacho.

Nafasi ya Bodi katika Usimamizi wa Kimkakati

Mwaka 2025 ulikuwa muhimu katika kuimarisha msingi
wa ukuaji wa benki kwa miaka ijayo. Katika kipindi hicho,
Bodi iliendelea kutoa mwongozo wa kimkakati kwa
Menejimenti kwa lengo la kuhakikisha uendelevu wa
biashara, kuimarisha mifumo ya utawala bora, kuboresha
usimamizi wa viashiria hatarishi na kusimamia uwekezaji
katika teknolojia, kuharakisha mageuzi ya kidijitali
yanayoongeza ufanisi na kurahisisha upatikanaji wa
huduma kwa wateja.

Bodi ina matarajio makubwa kuhusu utekelezaji wa
mkakati wa mwaka 2026 unaolenga kuongeza mapato,
kupunguza gharama za fedha, kuboresha ufanisi wa
matumizi ya rasilimali na kupunguza kiwango cha mikopo
chechefu. Tunaamini kuwa utekelezaji wa mkakati huu
utairejesha benki katika kupata faida endelevu, kuimarisha
mtaji wake na kuongeza thamani kwa wanahisa.

Utawala Bora na Uzingatiaji wa Sheria na Kanuni

Utawala bora umeendelea kuwa nguzo muhimu katika
kuhakikisha uthabiti, uwajibikaji na uendelevu wa benki.
Katika mwaka wa fedha 2025, Bodi iliendelea kusimamia
mifumo ya viashiria hatarishi, ukaguzi na udhibiiti wa
ndani ili kuhakikisha shughuli za benki zinaendeshwa
kwa uwazi na uwajibikaji. Pia Bodi ilihakikisha uwepo wa
mifumo mathubuti yakusimamia uadilifu wa taarifa za
benki, tathmini ya utendaji wa viongozi nha mpango wa
kurithisha majukumu ya uongozi unabaki imara na wenye
kuendana na mahitaji ya sasa na ya baadaye. Haya yote
yalitekelezwa kupitia Kamati za Bodi za mikopo, Ukaguzi,
Utawala Bora na Rasilimali Watu.

Sambamba na hilo, benki iliendelea kuimarisha mazingira
ya udhibiti kupitia tathmini za robo mwaka, uzingatiaji wa
sheria na kanuni pamoja na usimamizi wa ukaguzi huruwa
nje. Hatua hizi zimeendelea kuimarisha imani ya wanahisa,
wateja, wadhibiti na wadau wengine katika uadilifu wa
taarifa za fedha na uimara wa mifumo ya utawala wa benki.

Mazingira, Jamii na Utawala Bora (ESG)

Katika mwaka uliopita, benki iliendelea kuzingatia
misingi ya Mazingira, Jamii na Utawala Bora (ESG) katika
utekelezajiwa shughuli zake, kwa kuimarisha ujumuishiwa
kifedha, utoaji wa mikopo kwa uwajibikaji na ushiriki katika
maendeleo ya jamii. Miongoni mwa hatua zilizotekelezwa
ni pamoja na kuongeza huduma za mawakala wa benki
katika maeneo ambayo hayakuwa na huduma za kutosha
za kifedha, kusaidia biashara ndogo na za kati pamoja
na wajasiriamali wadogo kupitia suluhisho mahsusi,
na kujumuisha masuala endelevu katika michakato ya
utoaji wa mikopo na manunuzi. Aidha, benki iliendelea
kuimarisha utawala bora na kuendeleza maadili ya
uwajibikaji katika utekelezaji wa shughuli zake.

N =i Kidijtal. Bila Makato, Bila Mipaka.

Sambamba na dhamira yetu ya kukuza ujumuishi wa
kifedha, benki iliendelea kuwahudumia na kuwawezesha
wanawake kupitia bidhaa yake maalum ya mikopo
inayolenga wanawake wajasiriamali wadogo, pamoja na
kuendelea kutoa huduma za kifedha zinazokidhi mahitaji
ya vijana. Juhudi hizi zimeendelea kupanua upatikanaji
wa mikopo nafuu na kuchochea ushiriki wa makundi
mbalimbali ya jamii katika shughuli za kiuchumi, hivyo
kuchangia maendeleo jumuishi na endelevu ya Taifa letu.

Mtazamo wa Baadaye

Katika kipindi kijacho, DCB itaendelea kulinda mapato
yake, kuimarisha mtaji na kudumisha mifumoya usimamizi
ya viashiria hatarishi ili kuhakikisha uthabiti na ukuaji
endelevu katika mazingira yenye ushindani mkubwa.
Uchumi wa Tanzania unatarajiwa kuendelea kukua huku
pato la Taifa likikadiriwa kufikia kati ya asilimia 5.3 hadi 5.5
mwaka 2026, ukichangiwa na utendaji imara katika sekta
za kilimo, ujenzi, utalii, madini na huduma. Mtazamo huu
mzuri wa kiuchumi unatoa mazingira ya kuunga mkono
upanuzi wa sekta ya benki, na DCB iko katika nafasi nzuri
ya kutumia fursa hizi.

Shukurani

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, natoa shukurani
zangu za dhati kwa wanahisa wetu kwa kuendelea
kutuamini na kutuunga mkono, kwa wateja wetu kwa
uaminifu na ushirikiano wao, kwa mamlaka za usimamizi
kwa mwongozo na msaada wao, na kwa wafanyakazi wote
wa benki kwa kujituma na kujitoa kwao katika safari ya
kuirejesha benki katika mafanikio.

Uaminifu mliouonyesha kwa benki mwaka 2025, licha
ya changamoto tulizopitia ni ushahidi tosha wa imani
na ushirikiano wetu sote kama wadau wa DCB. Kwa
pamoja, tutaendelea kujenga benki yenye misingi imara,
inayoongeza thamani kwa wanahisa wetu na kutoa
mchango wa kudumu katika safari ya maendeleo ya
uchumiwa Tanzania.

Wenu katika Utumishi,

Bi. Zawgia J. Nanyaro

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi
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24.5.2 Taarifa ya Mkurugenzi Mtendaji

HATUA KUBWA KATIKA KUPUNGUZA
HASARA NA KUBORESHA UFANISI

80%

RECOVERY

A

2024 2025

TZS 1.7 | TZS 347

BILIONI MILIONI

HASARA HASARA

Mafanikio makubwa
ikilinganishwa na hasara
kabla ya kodi.

Ndugu Wanabhisa,

Kwa niaba ya Menejimenti ya benki ya biashara ya DCB,
ninafuraha kuwasilisha ripoti ya mwaka 2025 inayotoa
muhtasari wa utendaji wetu na utekelezaji wa mpango
mkakati na matarajio ya siku zijazo.

Muhtasari wa Utendaji wa Benki

Mwaka wa fedha ulioishia 31 Disemba 2025, benkiilifanya
vizuri na kupunguza hasara kabla ya kodi kutoka kiasi
cha Tsh bilioni 1.7 mwaka 2024 hadi kufikia Shilingi za
Kitanzania milioni 347. Hii ni sawa na punguzo la hasara
kwa asilimia 80. Hii inaonyesha juhudi za mkakati wetu
na dhamira yetu ya kuendeleza ukuaji endelevu.

Amana za benki za gharama nafuu ziliongezeka
kutoka asilimia 27 mwaka 2024 hadi kufikia asilimia
34.2. Matokeo haya chanya yanaonyesha kazi kubwa
iliyofanywa na benki katika kutekeleza mpango
mkakati wake wa kuongeza amana za gharama nafuu
zinazolenga kupunguza gharama za uendeshaji.
Gharama za uendeshaji zilipungua kutoka asilimia 104.7
mwaka 2024 hadi kufikia asilimia 94.08. Hii inaonyesha
ustahimilivu wa hali ya juu katika shughuli za benki.

Katika kipindi chote cha mwaka, tuliboresha uwezo wa
kidijitali, kuongeza wigo wa upatikanaji wa huduma za
kifedha, kuwezesha wafanyabiashara wadogo na wa kati
na kuanzisha huduma kulingana na mahitaji ya wateja
wetu; juhudi ambazo zililenga kurahisisha upatikanaji
wetu na kuhamasisha ujumuishaji wa kifedha nchini.

Maendeleo katika Utekelezaji wa Vipaumbele vya
Kimkakati

Kipaumbele muhimu cha kimkakati katika mwaka
2025 kilikuwa kuendeleza agenda yetu ya mageuzi
ya kidijitali chini ya kaulimbiu ya Benki Kidijitali, Bila
Makato, Bila Mipaka.

Kwa mwaka uliopita, tuliongeza uwekezaji katika
teknolojia na njia za utoaji huduma za kidijitali ili
kuwapatia wateja huduma za kifedha zilizo bora, salama,
na nafuu. Tuliimarisha Internet Banking, DCB Pesa Plus,
huduma za mawakala, ilikuongeza urahisi wa kufanya
miamala na upatikanaji wa huduma. Mipango hii ni
muhimu katika kujenga msingi imara utakaowezesha
benki kujiweka katika nafasi bora ya ushindani na
kunufaika na fursa zinazojitokeza katika uchumi wa
kidijitali unaokua kwa kasi nchini.

Benki ilipiga hatua muhimu katika utekelezaji wa
mpango wake, ikiwa ni pamoja na kuimairisha mifumo
ya usimaizi wa vihashiria hatarishi, ufuatiliaji na uhakiki
wa ubora wa mikopo na ukusanyaji wa madeni. Aidha,
benki iliendelea kuweka kipaumbele kwenye mafunzo
na maendeleo ya wafanyakazi ili kuwajengea uwezo,
ambao ni msingi muhimu katika kuboresha utoaji wa
huduma.

Mipango mingine muhimu ya kimkakati kama vile
kufungua akaunti kwa kutumia simu bila kufika tawini,
ushirikiano na SACCOS na kampuni za teknolojia ya
kifedha (Fintechs), iliendelezwa kwa lengo la kuongeza
amana za gharama nafuu, vyanzo vya fedha, na
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VIPAUMBELE VYETU VIKUU VYA KIMKAKATI

0e®
'

KUPATA
WATEJA KWA
KASI ZAIDI

Kuongeza
idadi ya wateja
kupitia mikakati
mahsusi ya
kuwafikishia,
huduma
zinazolenga

KUKUZA AMANA
ZA WATEJA
CASA

Kuimarisha
uhusiano na
wateja na kutoa
huduma zenye
thamaniili
kuongeza amana
za CASA.

KUKUZA KITABU
CHA MIKOPO

Kuimairisha
uchambuzi
wa mikopo
na kuongeza
ufuatiliaji wa
mikopo baada ya
kutoa.

&

KUIMARISHA

UWEZO WETU
WA KIDIGITALI

Kuwekeza
katika teknolojia
na kuongeza
huduma
zinazotolewa
kidijitali.

NTn

UWEKEZAJI
KATIKA
TEKNOLOIJIA,
UBUNIFU NA
HUDUMA BORA.

Kuimarisha
teknolojia,
kukuza ubunifu
na kutoa
huduma boraili
kukidhi mahitaji
ya wateja.

mahitaji yao.

Tumejidhatiti kujenga benki ya kisasa iliyo tayari kwa siku zijazo, yenye ustahimilivu na
wepesi wa kukabiliana na mabadiliko, huku ikitoa thamani endelevu kwa wateja, wadau na

kupunguza utegemezi wa amana zenye gharama
kubwa. Mipango hii ilichangia kupungua kwa uwiano
wa gharama dhidi ya mapato na inaendelea kuimarisha
uthabitiwa benki katika mazingira haya yenye ushindani
mkubwa.

Matarajio ya Mwaka 2026 na Kuendelea

Mtazamo wetu wa Kkipindi kijacho ni kuendelea
kuimarisha huduma zetu za kibenki, tukisimamia
mapato, kulinda mtaji na usimamizi madhubuti wa
viashiria hatarishi. Tutaendelea na mpango mkakati
wetu wa kuongeza wateja wapya, kukuza amana na
kitabu cha mikopo, kuongeza bidhaa zinazotolewa
kidigitali ili tuweze kuhudumia wateja wetu kwa
ufanisi zaidi. Tutaendelea kuwekeza kwenye tekinolojia,
ubunifu na utoaji wa huduma bora ili kuhakikisha
kubenki na DCB ni rahisi, salama, bila vikwazo na bila
makato ili kukidhi matakwa ya wateja.

Mkakati wetu wa biashara utaendelea kuzingatia kanuni
za mazingira, jamii na utawala bora hususani katika
ujumuishi wa kifedha, kuimarisha misingi madhubuti
ya utoaji huduma za kibenki na ushirikiano endelevu
unaochangia maendeleo ya jamii.

Tunatambua kuwa wafanyakazi wetu ndio msingi
muhimu wa mafanikio ya benki. Hivyo tutaendelea
kuimarisha uwezo wa uongozi, kukuza vipaji vya wafanyakazi
na kuwekeza katika maendeleo yao ili kujenga utamaduni
wa uajibikaji, ubunifu na utendaji bora unaowezesha

utekelezaji wa malengo yetu na kuendelea kuongeza
thamani kwa wanahisa na wadau wetu.

Shukurani

Ninapenda kuwashukuru kwa dhati wanahisa wetu,
kwa imani waliyoweka katika benki yetu, wateja wetu
kwa kufanya biashara na sisi, mamlaka mbalimbali
zinazotusimamia kwa miongozo yao, Bodi vya
Wakurugenzikwa kusimamia mpango mkakatiwa benki

yetunawafanyakaziwenzangukwakujitolea kufanyakazi

kwa bidii. Tunapoendelea na safari hii ya mageuzi nina
imani kuwa tukishirikina pamoja tutafanya mabadiliko
makubwa katika sekta ya benki na uchumiwa Tanzania.

\
SabaSaba Moshingi
Managing Director
DCB Commercial Bank Plc
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24.5.3 Taarifa ya Mkurugenzi wa Fedha

Tsh 133.3B

kulinganisha na Tsh 132.4B (2024)

ONGEZEKO LA CASA

Uwiano wa akaunti za muda
mfupi na akiba (CASA) uliimarika

B

HATUA ZA KIMKAKATI ZA KUKUZA NA
KUONGEZA AMANA ZA GHARAMA

@

NAFUU
s it p
..Q:

[y

Kuongeza

amana za

gharama
nafuu

Kupunguza
kutegemea
fedha za
gharama

Kupanua na
kutofautisha

vyanzo vya
fedha

Muhtasari wa Utendaji

Kwa mwaka wa fedha 2025, benki ilifanikiwa kupunguza
hasara yake kabla ya kodi kwa kiwango kikubwa kutoka
Tsh bilioni 1.7 mwaka 2024 hadi Tsh milioni 347. Vilevile,
hasara baada ya kodi ilipungua kutoka Tsh milioni 969
hadi Tsh milioni 635. Hali hii inaakisi kupungua kwa
hasara kabla ya kodi kwa asilimia 80 na baada ya kodi
kwa asilimia34.6, ikithibitisha maendeleoya benkikatika
kuimarisha utendaji wake na kujenga ustahimilivu
katika mazingira ya biashara yenye ushindani.

Mapato halisi ya riba kabla ya tengo la mikopo chechefu
yaliongezeka hadi kufikia Tsh bilioni 15.3 kutoka Tsh
bilioni 12.0 mwaka 2024, ongezeko la asimilia 17.7. Hii
ilichangizwa na ukuaji wa mikopo na maboresho ya
viwango vya riba. Baada ya tengo la mikopo chechefu,
mapato halisi ya riba yaliongezeka hadi kufikia Tsh
bilioni 13.8 ikilinganishwa na Tsh bilioni 10.9 mwaka
2024, ongezeko la asilimia 26.6. Jumla ya mapato ya
kiundeshaji yaliongezeka kutoka Tsh bilioni 17.2 mwaka
2024 hadi Tsh bilioni 19.4, ongezeko la asilimia 12.8
likionyesha uimara wa shughuli za msingi za kibenki.
GCharama za uendeshaiji zilifikia Tsh bilioni 19.7 kutoka
Tsh bilioni 18.9 mwaka 2024, ongezeko la asilimia 4.2.
Hii ilichangizwa na shinikizo la mfumuko wa bei na
uwekezaji wa kimkakati.

Utendaji wa Mizania ya benki

Mizania ya benki iliendeleza kuwa imara, ambapo
jumla ya mali ziliongezeka hadi kufikia Tsh bilioni
260.8 kutoka Tsh bilioni 259.6 mwaka 2024, ongezeko
la asilimia 0.5. Hii ilichangiwa na ukuaji wa mikopo Tsh
bilioni 132.4 mwaka 2024 hadi Tsh bilioni 133.3, ongezeko
la 0.7. Amana za wateja zilikua hadi kufikia Tsh bilioni
150. Uwiano wa akaunti za muda mfupi na akiba (CASA)
uliimarika kwa kiasi kikubwa kutoka asilimia 27.5 hadi
34.2 ikionyesha maendeleo katika uhamasishaji wa
amana za gharama nafuu. Hatua za kimkakati kama
LIPA Namba, kampeni za kujisajili wateja kidigitali,
ushirikiano wa benki na Vyama vya Ushirika vya Akiba na
Mikopo (SACCOS) na Kampuni za Teknolojia za Kifedha
(Fintechs) ziliendelezwa. Mikakati hii ililenga kuongeza
amana za gharama nafuu na kupanua wigo wa vyanzo
vya fedha, hivyo kuimarisha ufanisi wa shughuli za
benki. Hatua hizi zinaunga mkono moja kwa moja
dhamira yetu ya muda mrefu ya kupunguza gharama
ya uendeshaji. Mtaji wa wanahisa uliimarika kutoka
Tsh 30.9 bilioni 2024 hadi Tsh bilioni 33.6, ongezeko la
asilimia 8.7.

Usimamizi wa Mtaji

Benki iliendelea kusimamia mtaji wake, ikilenga
kuimarisha akiba na kuboresha mgawanyo wa mali.
Kufikia tarehe 31 Disemba 2025, viwango vya mtaji
vilikidhi matakwa ya kisheria, ambapo uwiano wa
mtaji wa Daraja la kwanza ulikuwa asilimia 15.34 na
uwiano wa jumla ya mtaji ulikuwa asilimia 16.31, ukizidi
viwango vya chini vya kisheria vilivyowekwa na Benki
Kuu vya asilimia 12.5 na asilimia 14.5 mtawalia. Mtaji huu
unaonyesha benki iko imara na ina nafasi ya kufanya
biashara zaidi ili kuongeza thamani ya wanahisa.

E= >

Bertha Munyera
Mkurugenzi wa Fedhae

DCB Commercial Bank Plc
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TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DESEMBA 2025

2025 2024

TZS’000 TZS’000
Mapato ya Riba 8 34,871,887 32,277,746
Gharama za Riba 9 (19,527,406) (19,234,099)
Mapato halisi ya Riba 15,344,481 13,043,647
Ongezeko la tengo katika mikopo 23 (1,579,010) (800,600)
Ongezeko la tengo katika mali nyingine 23 (7,476) (1,304,527)
MAPATO HALISI YA RIBA BAADA YA ONGEZEKO LA TENGO KATIKA MIKOPO 13,758,055 10,938,520
Mapato ya ada na kamisheni 10 3,824,518 4,311,805
Mapato ya fedha za kigeni n 576,656 650,739
Mapato mengine 12 1,190,910 1,256,464
Jumla ya mapato yasiyo ya Riba 5,592,084 6,219,008
JUMLA YA MAPATO YA KIUNDESHAJI 19,350,139 17,157,528
GHARAMA ZA UENDESHAIJI
Gharama za wafanyakazi 13 (10,326,361) (10,123,6106)
Gharama za ujumla za kiutawala 14 (6,722,742) (5,751,174)
Gharama za uchakavu 15 (2,647,706) (2,998,046)
JUMLA YA GHARAMA ZA UENDESHAJI (19,696,809) (18,872,836)
HASARA KABLA YA MAKATO YA KODI (346,670) (1,715,308)
Tengo la kodi ya mapato 19 (288,005) 746,265
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato (634,675) (969,043)
MAPATO MENGINE KIUJUMLA
Thamani ya faida katika uwekezaji
Uwekezaji wa Hisa — Ongezeko la thamani katika Uwekezaji 162,392 974,073
Makato katika mali ya kodi iliyoahirishwa (292,222)
Ongezeko la thamani katika uwekezaji 162,392 681,851
Jumla ya faida/hasara kwa mwaka 472,283) (287,192)
Mapato kwa hisa 34 (3.31) (5.95)

Taarifa za fedha zilizopo kwenye kurasa namba 129 had 211 za kitabu cha taarifa za mahesabu za mwaka 2024,

ziliidhinishwa na kusainiwa na Bodi ya Wakurugenzi tarehe 31 Machi, 2026.
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WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 DESEMBA 2025

2025 2024

Notes TZS'000 TZS'000
Mali
Fedha Taslim na salio na Benki Kuu ya Tanzania 20 27,380,493 20,692,065
Salio katika benki nyingine na taasisi za fedha 21 14,003,758 19,388,108
Uwekezaji katika amana za serikali na amana nyingine 22 62,938,400 62,049,681
Mikopo na vianzio kwa wateja 23 133,317,973 132,406,004
Kodi ya kampuni inayoweza kurejeshwa 28 - 288,005
Mali na vifaa 25 1,905,744 2,326,927
Haki ya matumizi ya mali zilizokodiwa ()36 5,689,831 6,058,029
Mali zisizoshikika 26 2,791,171 3,027,713
Kodi ya mapato iliyoahirishwa 30 7,507,868 7,507,868
Uwekezaji katika amana za hisa 24 3,204,664 3,042,273
Mali nyingine 27 2,104,297 2,349,636
Jumla ya mali 260,844,199 259,136,309
Dhima
Amana kwa benki zingine a.29 39,826,968 36,419,080
Amana kutoka kwa wateja b.29 150,526,851 152,039,156
Kodi 34,127
Mikopo 31 29,260,167 32,738,415
Dhima zingine 32 3,872,138 3,096,390
Dhima za ukodishaji (ii)36 3,737,048 3,874,347
Jumla ya dhima 227,257,299 228,167,388
Thamani ya hisa
Mtaji wa hisa 33 46,874,858 39,757,915
Malipo juu ya bei ya Hisa 4,183,291 4,183,291
Malipo chini ya bei ya Hisa (13,150,800) (9,148,376)
Limbikizo la hasara (8,475,526) (5,064,843)
Hifadhiya udhibiti 2,831,894 80,143
Hifadhi ya thamani katika uwekezaji 1,323,183 1,160,791
Jumla ya thamani ya hisa 33,586,900 30,968,921
Jumla ya dhima na thamani ya hisa 260,844,199 259,136,309

Taarifa za fedha zilizopo kwenye kurasa namlba 129 had 211 za kitabu cha taarifa za mahesabu za mwaka 2024,
ziliidhinishwa na kusainiwa na Bodi ya Wakurugenzi tarehe 31 Machi, 2026.

Ms. Zawadia J. Nanyaro

Chairperson

(Ve

Prof. (Emer) Tadeo Satta

Board Member

Maelezo yaliyopo katika kurasa 134 hadi 211 ni sehemu muhimu ya taarifa hizi za fedha.

Taarifa ya Mkaguzi Huru wa Hesabu inapatikana katika kurasa 124 hadi 128.
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TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA

Mtiririko wa fedha kutoka katika shughuli za uendeshaji

Faida/Hasara Halisi (346,670) (1,715,308)

Imerekebishwa kwa ajili ya

Uchakavu 15 2,647,706 2,998,046
Gharama za Riba 9 19,527,406 19,234,099
Mapatoya Riba 8 (34,871,887) (32,277,746)
Kodi ya Mapato 301,240- -
Ongezeko/Punguzo ya mauzo ya mali na vifaa 25 - (133,500)
Faida/Hasara zitokanazo na Miamala ya Fedha za kigeni (11,091) (706,534)
Ongezeko latengo katika mikopo na malinyingine 23 1,586,426 2,105,127
Marekebisho ya mali zisizohamishika 30,250 34,025
Gharama za pango zilizofutwa (256,083) 53,908
Mali zisizoshikika zilizofutwa 26 1,595 11,015

(11,415,365) (9,776,749)

Mabadiliko ya Mali na Dhima zilizotumika kwa shughuli za uendeshaji

Mabadiliko ya hifadhiya kisheria 159,219 (275,944)
Mabadiliko halisi katika mikopo 24,636,558 12,063,056
Mabadiliko halisi katika mali nyingine 285,457 (592,457)
Mabadiliko halisiamana za benki 3,380,622 (11,011,431)
Mabadiliko halisiamana za wateja (1,320,927) 10,735,091
Mabadiliko halisi katika dhima nyingine 775,748 233,437
Madiliko halisi katika hati fungani za serikali (1,040,566) (4,958,202)
Fedha taslimu zilizotumika kwa shughuli za uendeshaji 15,460,746 (3,583,199)
Kodiiliyopokelewa 28 (26713) 686,995
Ribailiyopokelewa 7,896,179 7,436,923
Fedha halisi zilizozalishwa kwa shughuli za uendeshaji 23,089,812 4,540,719

Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za uwekezaji

Ununuziwa mali navifaa 25 (466,470) (361,050)
Ununuziwa mali zisizoshikika 26 (482,415) (336,400)
Mapatoyatokanayo na mauzoya malinavifaa 25 - 133,500
Uwekezaji wa ziada wa mtaji 24 - (28,000)
Gawio lililopokelewa - -
Fedha halisi zilizopatikana kwa shughuli za uwekezaji (948,885) (591,950)
Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za Kifedha

Gawio lililolipwa - -
Mapato yatokanayo na mikopo ya benki 31 5,000,000 25,000,000
Gharama za pango 36(ii) (691,506) (931,762)
Ribailiyolipwa (20,351,990) (17,752,720)
Malipoya msingiya mikopo ya benki 3] (7,729,914) (3,883,675)
Mapatoyatokanayo na uuzajiwa hisa 3144766 7,188,017
Malipoya gharama za Hisa Stahiki (30,247) (640,382)
Fedha halisi zilizopatikana kwa shughuli za kifedha (20,658,891) 8,979,478
Ongezeko/Punguzo Halisi katika fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha Taslimu 1,482,036 12,928,247
Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu:

Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa mwaka 31,149,108 18,193,085
ggﬁoaktegs iﬁﬂruadilikoyatokanayo na miamalayafedha za kigeni katika fedha taslimu na mali zinazofanana na (18,739) 27,776
Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa mwaka 35 32,612,405 31,169,428

Taarifa za fedha zilizopo kwenye kurasa namba 129 had 211 za kitabu cha taarifa za mahesabu za mwaka 2024, ziliidhinishwa na kusain-
.wa na Bodi ya Wakurugenzi tarehe 31 Machi, 2026
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24.5.4 Taarifa ya Mkaguzi Huru

Maoni

Tumefanya ukaguzi wa taarifa za fedha za benki ya DCB (“benki”) zilizowasilishwa katika kurasa za 129 hadi 211,
zinazojumuisha taarifa ya fedha kwa mwaka unaoishia tarehe 31 Desemba 2025, taarifa ya faida au hasara na map-
ato mengine ya jumla, taarifa ya mabadiliko katika mtaji wa wanahisa, taarifa ya mtiririko wa fedha, pamoja na
maelezo ya taarifa za fedha ikijumuisha sera muhimu za uhasibu.

Kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa vya Uhasibu wa Taarifa za Fedha (IFRS® Accounting Standards) vilivyotole-
wa na Bodi ya Kimataifa ya Viwango vya Uhasibu (IASB), na kwa namna inayotakiwa na Sheria ya Makampuni ya
mwaka 2002 pamoja na Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, kwa maoni yetu, taarifa hizi za fedha
zinaonyesha kwa usahihi hali ya kifedha ya benki kwa mwaka unaoishia tarehe 31 Desemba 2025.

Msingi wa Maoni

Tulifanya ukaguzi wetu kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa vya Ukaguzi wa Hesabu (ISAs). Majukumu yetu chini
ya viwango hivyo yamefafanuliwa zaidi katika sehemu ya Majukumu ya Mkaguzi kuhusu Ukaguzi wa Taarifa za
Fedha yaliyoainishwa kwenye taarifa ya mwaka ukurasa 124 hadi 128.

Tulikagua mahesabu ya benki kwa uhuru na kwa mujibu wa Kanuni za Maadili za Kimataifa kwa Wahasibu Wata-
alamu (ikiwemo Viwango vya Kimataifa vya Uhuru wa Mkaguzi) zilizotolewa na Bodi ya Kimataifa ya Viwango
vya Maadili kwa Wahasibu (IESBA Code), kama zinavyotumika katika ukaguzi wa taasisi zenye maslahi ya umma,
pamoja na matakwa ya kimaadili yanayohusiana na ukaguzi wa taasisi hizo nchini Tanzania.

Tunaamini kuwa ushahidi tuliopewa wakati wa ukaguzi ni wa kutosha na unaofaa kutoa msingi wa maoni yetu.
Taarifa Kuhusu Mahitaji Mengine ya Kisheria na Udhibiti

Hakuna jambo lolote wakati katika ukaguzi wetu lililotuaminisha kwamba benki haikuzingatia matakwa ya Sheria
ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 pamoja na kanuni zake, ikiwemo ukokotoaji na udumishaji wa kiwan-
go cha mtaji wa udhibiti kinachotakiwa. Hivyo tumetoa hati safi.

24.6 KUPOKEA TAARIFA YA KUISHA KWA MUDA WA WAJUMBE WA
BODI NA KURIDHIA KUONGEZA MUDA WA WAJUMBE WA BODI

Kwa mujibu wa ibara ya 61 (10) ya Katiba ya benki ya biashara ya DCB, muda wa utumishi wa Mjumbe wa Bodi
haupaswi kuzidi miaka kumi mfululizo. Muda wa utumishi wa Bi. Zawadia Nanyaro, Mjumbe na Mwenyekiti wa
Bodi ya Wakurugenzi anayewakilisha Kundi la wanahisa binafsi, umefikia ukomo. Katika kipindi cha utumishi
wake, Bi. Nanyaro aliwahi kushika nyadhifa mbalimbali ikiwemo Makamu Mwenyekiti wa Bodi na Mwenyekiti
wa Kamati ya Ukaguzi. Bodi ya Wakurugenzi inapenda kuchukua nafasi hii kumshukuru kwa dhati Bi. Zawadia
Nanyaro kwa mchango wake mkubwa katika kuiongoza benki, kuimarisha mwelekeo wa kimkakati wa benki, na
kuhakikisha misingi ya utawala bora inazingatiwa wakati wote wa utumishi wake. Pia katika kipindi cha uongozi
wake, benki iliongeza mtaji, kufanya mabadiliko ya menejimenti, kuleta mageuzi ya kiteknolojia na kidijitali na
kuongeza thamani ya hisa sokoni (market capitalization).

Muda wa utumishi wa Prof. (Emer) Tadeo Satta, ambaye ni Mkurugenzi kutoka Kundi la Wakurugenzi Huru,
umefikia ukomo baada ya kuhudumu kwa kipindi cha miaka mitatu. Prof. Satta alihudumu kama Mjumbe wa Bodi
na Mwenyekiti wa Kamati ya Bodi ya Ukaguzi. Bodi ya Wakurugenzi inamshukuru kwa mchango wake wa dhati
ambao umekua nguzo muhimu katika mafanikio ya ukuaji wa DCB.

Benki inawashukuru Bi. Nanyaro na Prof. Satta kwa hekima zao, moyo wao wa kujitolea na uongozi wao wa
kimkakati ambavyo vimekuwa dira na msingi imara katika ujenzi na maendeleo ya benki hii.
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24.7 UCHAGUZI WA WAJUMBE WA BODI YA WAKURUGENZI
(INAENDELEA)

24.7.2 Uchaguzi wa Mjumbe Huru wa Bodi

24.7 UCHAGUZI WA WAJUMBE WA BODI YA WAKURUGENZ]I

24.7.1 Uchaguzi wa Mjumbe wa Bodi anayewakilisha kundi la wanahisa binafsi

Kwa mujibu wa ibara ya 56(2) ya Katiba ya benki, Kundi la Wanahisa Binafsi lina haki ya kuchagua mwakilishi katika
Bodi ya Wakurugenzi. Aidha, kwa kuzingatia Ibara ya 56(2)(c) ya Katiba ya benki, Kundi hili linastahili kuwa na

wawakilishi wanne katika Bodi ya wakurugenzi. Kwa mujibu wa ibara ya 53(3) ya Katiba ya Kampuni, benki inapaswa kuwa na Wajumbe Huru wawili katika Bodi

ya Wakurugenzi.
Bodi inawasilisha kwenu Dr. Charles Kimei na Mr. Clement Mwinuka kama wagombea kutoka Kundi la Wanahisa

Binafsi. Kundi la Wanahisa Binafsi linakaribishwa kumchagua mmoja kati ya wagombea waliopendekezwa. Wasifu Bodi inawasilisha kwenu Mr. Gilead Teri na Mr. Joseph Waziri kama wagombea kwa nafasi ya Wajumbe Huru

wa Bodi. Wanahisa wote wanakaribishwa kumchagua mmoja kati ya wagombea waliopendekezwa. Wasifu wa

wa wagombea ni kama ifuatavyo:

DKT. CHARLES KIMEI

CLEMENT MWINUKA

Dkt. Charles Kimei ni mchumi, mtaalamu wa maswala ya
kibenki na kiongozi mahiri wa sekta ya fedha mwenye uzoefu
wa zaidi ya miongo minne katika maswala ya sera za fedha,
udhibiti wa sekta ya benki na maendeleo ya sekta ya fedha
nchini Tanzania na Afrika Mashariki.

Alianza kazi mwaka 1978 Benki Kuu ya Tanzania na kushika
nyadhifa mbalimbali ikiwa pamoja na Mchumi, Mkuu wa
Utafiti, Mchumi Mkuu, Mkurugenzi wa Utafiti na Sera za
Uchumi na Mkurugenzi wa Usimamizi wa mabenki. Katika
nafasi hizo, alichangia kwa kiwango kikubwa kuundwa
kwa mfumo wa kisasa wa udhibiti wa sekta ya benki nchini
Tanzania, ikiwemo kuanzisha mifumo yatahadhariza mapema
kuhusu uimara wa benki na mifumo ya usimamizi wa benki
za biashara, taasisi zisizo za kibenki, maduka ya kubadilisha
fedha za kigeni na asasi ndogo za fedha.

Mnamo mwaka 1998, Dkt. Kimei aliteuliwa kuwa Mkurugenzi
Mtendaji wa CRDB Bank Plc, ambapo aliongoza mageuzi
makubwa yaliyobadilisha benki hiyo kuwa moja ya taasisi
zinazoongoza katika kuimarisha ujumuishaji wa kifedha
kupitia ubunifu na ufadhili wa biashara ndogondogo (MSMEs)
na za kati (SMEs), ushirikiano na asasi ndogo za fedha, huduma
za uwakala wa benki na mifumo ya malipo ya kidijitali.

Kwa sasa, Dkt. Kimei anahudumu katika bodi na taasisi
mbalimbali, ikiwemo Bodi ya Wadhamini ya HALOPESA,
Swissport Tanzania na Taasisi ya Utafiti wa Kupunguza
Umaskini (REPOA). Dkt. Kimei ana sifa za kitaaluma kutoka
Chuo Kikuu cha Moscow State (Urusi) na Chuo Kikuu cha
Uppsala (Sweden).

Bw. Clement Mwinuka ni mshauri mwelekezi mwenye uzoefu
mkubwa, wa kitaifa na kimataifa katika maeneo ya utawala
bora wa mashirika, uongozi wa kimkakati, usimamizi wa
fedha na viashiria hatarishi, ukaguzi wa ndani, uzingatiaji wa
sheria na kanuni, pamoja na uchambuzi wa sera za umma.

Bw. Mwinuka ameshika nyadhifa mbalimbaliza juu za uongozi
akiwa Mkuu wa Ukaguzi wa Ndani wa Jumuiya ya Maendeleo
Kusini mwa Afrika (SADC), Mkuu wa Ukaguzi wa Ndani wa
Sekretarieti ya Bodi ya Mfuko wa Barabara Tanzania (Road
Fund Board), Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Baraza la Taifa la
Elimu ya Ufundi (NACTE), Meneja wa Fedha na Utawala wa
DCB Commercial Bank, Pamoja na Mkaguzi wa Ndani wa
Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC).

Kwa sasa Bw. Mwinuka anahudumu kama Mshauri wa
Menejimenti katika Centre for Management Excellence UK
(CMEUK) na Mtaalamu wa Kiufundi wa Usimamizi wa Fedha
za Umma katika Ubalozi Mkuu wa Canada.

Katika nyadhifa zake za awali za bodi, aliwahi kuwa
Mkurugenzi Huru Asiye Mtendaji na Mwenyekiti wa Kamati
ya Ukaguzi, Viashiria Hatarishi na Uzingatiaji katika benki ya
NMB. Pia alikuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi na Ushauri
ya Shirika la Kimataifa la Uhamiaji (IOM) mjini Geneva, Uswisi.

Bw. Mwinuka ana sifa za kitaaluma kutoka Chuo Kikuu cha
Strathclyde (Uingereza) na Chuo Kikuu cha Mzumbe. Ni
Mhasibu aliyeidhinishwa (ACPA-T) na kusajiliwa na Bodi ya
Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA), na pia
ni Mkurugenzi aliyeidhinishwa na Taasisi ya Wakurugenzi
Tanzania (loDT).
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wagombea ni kama ifuatavyo:

GILEAD TERI

JOSEPH WAZIRI

Bw. Gilead Teri ni mchumi na mtaalamu wa maendeleo ya
sekta binafsi mwenye uzoefu wa zaidi ya muongo mmoja
katika ngazi za juu za uhamasishaji wa uwekezaji, ushauri
wa sera, na maendeleo ya uchumi katika taasisi za kitaifa na
kimataifa.

Kwa sasa anahudumu kama Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka
ya Uwekezaji na Maeneo Maalum ya Kiuchumi Tanzania
(TISEZA), ambapo anaongoza juhudi za kitaifa za kuvutia,
kuratibu na kuwezesha uwekezaji pamoja na kuendeleza
maeneo maalum ya kiuchumi nchini. Chini ya uongozi wake,
taasisi hiyo ilisajili miradi 927 ya uwekezaji mwaka 2025, hatua
iliyoimarisha mafanikio ya taifa katika kuvutia uwekezaji.

Kabla ya hapo, Bw. Teri amewahi kufanya kazi katika taasisi
mbalimbali za kimataifa na kitaifa ikiwemo Umoja wa Ulaya
(EU), Benki ya Dunia (IBRD/IDA), Shirika la Fedha la Kimataifa
(IFC), Taasisi ya Sekta Binafsi Tanzania (TPSF), na Kituo cha
Uwekezaji Tanzania (TIC). Katika nyadhifa hizo alichangia
kwa kiasi kikubwa katika mageuzi ya mazingira ya uwekezaji,
utekelezaji wa programu za maendeleo ya sekta binafsi,
pamoja na uundaji wa mikakati ya kuboresha mazingira ya
ufanyaji biashara na kuhamasisha uwekezaji kwa ajili ya
kukuza uchumi shirikishi. Aidha, aliwahi kuongoza programu
ya Maendeleo ya Sekta Binafsi ya Kundi la Benki ya Dunia
nchini Tanzania, akisaidia juhudi za serikali katika kutekeleza
mageuzi yanayowezesha biashara na kuimarisha ushiriki wa
sekta binafsi katika maendeleo ya uchumi.

Bw. Teri ana sifa za kitaaluma kutoka Chuo Kikuu cha Dodoma
na Chuo Kikuu cha Edinburgh (Uingereza). Kwa sasa ni
mwanafunzi wa shahada ya uzamivu (PhD) katika programu
shirikishi kati ya Chuo Kikuu cha Toronto na Chuo Kikuu cha
Manchester, akijikita katika masuala ya utawala na ufadhiliwa
uwekezaji wa miundombinu katika nchi za Kusini mwa Dunia.

Bw. Joseph Waziri ni mtaalamu mwandamizi wa maswala ya
kodi, uwekezaji na fedha mwenye uzoefu wa zaidi ya miaka
15 katika sekta mbalimbali zikiwemo benki, nishati, madini,
mawasiliano na kilimo.

Amewahi kufanya kazi katika kampuniya kimataifa ya ushauri
na ukaguzi wa hesabu ya PricewaterhouseCoopers (PwC)
nchini Tanzania na Afrika ya Kusini na Vodacom Tanzania Plc
ambapo alihudumu kama Mkuu wa Kitengo cha Kodi. Kwa
sasa anaongoza Kitengo cha Ushauri wa Kodi na Uwekezaji
katika kampuni ya Breakthrough Attorneys. Mbali na
majukumu ya kitaalamu Bw. Waziri anahudumu katika bodi
mbalimbali na kamati za ukaguzi, ikiwemo Alliance Insurance
Group Tanzania na Uganda pamoja na Breakthrough Advisory
Services.

Miongoni mwa mafanikio yake makubwa ni mchango wake
katika mageuzi muhimu ya kodi nchini Tanzania, ikiwemo
kupunguzwa kwa tozo za miamala ya fedha kwa simu za
mkononi na kuanzishwa kwa misamaha ya Kodi ya Ongezeko
la Thamani (VAT) kwa vifaa vya simu za mkononi, hatua
ambazo zimechangia kuimarisha ujumuishaji wa kifedha na
ukuaji wa uchumi wa kidijitali.

Bw. Waziri ana sifa za kitaaluma kutoka Chuo Kikuu cha
Mzumbe na ni mwanachama wa Association of Charted
Certified Accountant (ACCA) Uingereza. Pia ni Mkurugenzi
wa Bodi aliyeidhinishwa na Taasisi ya Wakurugenzi Tanzania
(loDT).
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24.8 KUPOKEA NA KUIDHINISHA UTEUZI WA MKAGUZI HURU WA
HESABU KWA MWAKA WA FEDHA UNAOISHIA TAREHE 31
DISEMBA 2026

Kampuni ya KPMG Tanzania wamekuwa wakaguzi huru wa benki ya DCB kwa mwaka 2025 na kulingana na
sheria na kanuni za Benki Kuu wanaruhusiwa kuendelea kuwa wakaguzi wa benki kwa mwaka 2026.

Kutokana na utendaji wao mzuri, Bodi ya Wakurugenzi inapendekeza kampuni ya KPMG Tanzania kuendelea
kuwa wakaguzi huru wa mahesabu na mifumo ya Tehama kwa mwaka unaoishia 31 Disemlba 2026. Katika kutoa
mapendekezo haya Bodi imezingatia vigezo vifuatavyo:

i. Uzoefu

ii. Ukubwa katika Soko Tanzania

iii. Uzoefu katika viwango vya kimataifa kwenye uandaaji wa taarifa za fedha na ukaguzi (IFRS na ISA)
iv. Mtandao wao wawataalam

V. Mpango wa ukaguzi na jinsi ya kuutekeleza

vi. Uelewa wa benkiya DCB na mahitaji yake

Wakaguzi kutoka KPMG Tanzania wameonyesha utayari wa kuendelea na ukaguzi wa mahesabu na Tehama kwa
mwaka 2026 kwa gharama ya shilingi Tsh 166,500,000.

Wanahisa wanaombwa kuidhinisha kampuni ya KPMG Tanzania kuwa mkaguzi huru wa mahesabu na Tehama
kwa mwaka wa fedha unaoishia 31 Disemba 2026 kwa gharama ya shilingi Tsh 166,500,000.

24.9 KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA MALIPO YA ADA KWA
WAJUMBE WA BODI

Katika Mkutano Mkuu wa Kumi na Tisa wa Mwaka, wanahisa waliridhia kwamba ada ya mwaka ya Wakurugenzi
wa Bodi iwe Tsh 6,000,000 baada ya kodi kwa kila mkurugenzi. Bodi ya Wakurugenzi imeridhia kuendelea na
ada hiyo kwa mwaka wa fedha 2026. Hivyo, wanahisa wanaombwa kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa

wajumbe wa bodi kama ilivyopendekezwa.

24.10 KUPANGA TAREHE YA MKUTANO MKUU WA 25

Bodi ya wakurugenzi inapendekeza Mkutano Mkuu wa mwaka wa 25 ufanyike siku ya ljumaa Tarehe 25 Juni 2027.
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KIAMBATANISHO NA 1
ORODHA YA MAHUDHURIO YA MKUTANO MKUU WA 23 WA MWAKA ULIOFANYIKA TAREHE 19 JULAI 2025

1 ABDALLAH SAIDI NGOZI

2 ABDULKHERI RAJAB PEMBE

3 ABDULRAHAMAN RAJABU MDIMI

4 ABDULRAHMAN RAMADHAN MEGHJI

5 ABUSHEHE JABIR ALLY

6 AGGREYJULIUS MAKUNDI

7 AIKA LULU MACHA ITF PAMELA NCHIMBI

8 AKBAR AMAN MAPONDELA

9 ALEX ATHANAS GERALD

10 ALEX GAITHAN NGONGOLWA

n ALEXANDER ELIOT MZIKILA

12 ALEXANDER MELECK SANGA

13 ALFANI MOHAMED MTANGI

14 ALLIANCE INSURANCE CORPORATION LTD

15 ALOYCE ISAACK NGOW!I & CHARLES FERDINAND MLAWA

16 ALPHONCE THEOTIM KALULA

17 AMBROSE ARBOGASTI ASENGA

18 AMEDEO CHARLES KABAYA

19 AMINA ABDUL BAAMARY

20 AMINA ISSA BWANARY

21 AMINIEL OMBENI MWANDIGHA

22 AMNIEL ANDREW SIKAWA

23 AMOS FESTO MLEBUSI

24 AMOS FIKIRI FORTUNATUS

25 AMOS JUSTIN TARIMO

26 ANATORY KASAZ|I CHOYA

27 ANDREW AND/OR ROSEMARY MASAGA

28 ANNA WILLIAM KILELE

29 ANTHONY PAUL MOSHA
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30 ASTRA INSURANCE BROKERS (T)
70 DEOGRATIUS JOHN MODAHA

31 AUSONIUS AUDAX RWEHUMBIZA
32 AYUBU SELEMAN KIULI 71 DEOGRATIUS THADEI MACKTAUO

33 AZIMIO AND/OR ROSEMARY MASAGA 72 DEPSON KAIZELEGE BALYAGATI
34 BAHATI JOSEPH MKWEJI

35 BARAKA KASORI MASATU
36 BASHIR AKBER MOLOO T4 DEVOTHA EDWIN EDWARD

73 DEUSDEDITH EDWARD MULINDWA

37 | BAVO EMANUEL MZEE 75 | DIANA AMANIELI KIKAHO
38 | BENEDICTO CHACHA SAMBAYETI

39 | BETILEA GABRIEL KESSI
40 | BONAVENTURA BENEDICT ISHENGOMA 77 | DIDAS THEOPHIL NGOW!I
41 | BONITE BOTTLERS LTD

42 | BONIVENTURE RAPHAEL MASSAWE
43 | BOWDEN FRANK KIURE

44 | BRUNO JOHN NGOOH 80 | DOROTHY ENOCK MFIKWA
45 | BRUNO JOVIN MMBANDO
46 | CALVIN BAHATI RICHARD
47 | CALVIN SWATY MLAY

48 | CAROLINE SIMON KAKWEZI 83 | DUSTAN DAUD MILLANZI
49 | CASTOR JOSEPH KISWESWE
50 | CATHERINE SAMSON KWEBA
51 | CHARLES FURAHA CHARLES
52 | CHILDREN'S CAREER PLAN UNIT TRUST SCHEME 86 | EDITHA REDEMPTUS LONGO
53 | CHRISTOPHER MENDAKU SHAYO

54 | CLIFF NYANGASI MAREGELI

55 | COLLIN CONSTANTINE MASUKA & HELLEN E BOYO
56 | CONSTANTIN ALOYS NJALAMBAYA 89 | EDWARD AND/OR ROSEMARY MASAGA
56 | CORE SECURITIES LIMITED
57 | COTRIDA YUSTIN MSIGALA
58 | CROWN TECH-CONSULT LTD
59 | DAMASIA NICODEM NDUNGURU 92 | ELIAS EMMANUEL SWAI
60 | DANFORD ABDUEL MAWA

61 | DANIEL JOSIAH AMANI

62 | DARES SALAAM CITY COUNCIL
63 | DATIVA JOSEPH SHILA 95 | ELLINAMIJOHN MINJA
64 | DAUD MARCO MAYUKI

65 | DAVID JOSHUA MINJA

66 | DAVID MISONGE SHAMBWE &/OR NARINDWA EVEREST SHAIDI
67 | DEEPAN PREMJI DUSARA &/ HEMA DEEPAN DUSARA 98 | EMMANUEL JOHN CHINGO
68 | DENNIS DAMIAN RUHINDA

69 | DEOGRATIAS ROBERT KYADUMA

m DCB COMMERCIAL BANK PLC | MKUTANO MKUU WA 24 WA MWAKA NA TAARIFA YA BENKI KWA MWAKA 2025 DCB COMMERCIAL BANK PLC | MKUTANO MKUU WA 24 WA MWAKA NA TAARIFA YA BENKI KWA MWAKA 2025 E

76 DICKSON ZAKARIA MROKI

78 DONNEL CATHBERT MUGABE

79 DORA ANTHONY FREDRICK

81 DOS-SANTOS ROBERT OMEME

82 DSM CITY COUNCIL

84 EARVINE EBENEZER MMARI

85 EDITH EDWARD NGATUNGA

87 EDIVESTER EDWARD MAFARASA

88 EDMUND BADO MKWATA

90 EDWARD PETER MASEBU

91 ELIAH DUNSTAN MALUGU

93 ELIAS MUGALILO KWANAMA

94 ELISHA JULIUS MTENDA

96 EMANUELY GODBLESS MLELI

97 EMMANUEL GODFREY BALUAH

99 EMMANUEL JOSEPH DAFTARI
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EMMANUEL OSCAR BARENGA GERALDINA GEORGE PAMBA
101 EMMANUEL PHILLIP NGEREJA 131 GILBERT HERMAN MASSAWE
102 | EMMANUEL WILLIAM MWAKATUMA 132 | GLORY CHRISTOPHER MAGALLA
103 | EMMANUEL YAKOBO MUSHI 133 | GODFREY MOSES NDUNGURU
104 | ERICK ELIEZER BALIGE 134 | GODI ANOSISYE KABUNGO
105 | ERICK PETER MTITU 135 | GOLDER ANAEL KIMARO
106 | ERICK STEPHEN LAIZER 136 | GOODLUCK DUNSTAN MSHANA
107 | ERICKZENO LUKOA 137 | GOODLUCK HANNES MUTA
108 | EUGEN CHARLES MILANZI 138 | GOODLUCK LUHWANO KADUMA
109 | EUTROPIA GABRIEL KIMARO 139 | GOODLUCK WILLIAM VEHAEL
10 EVANCE KALATUNGA RESPICHIUS 140 | GRACE HERMAN RINGO
il FARAJA ALEXIUS CHANJA 141 GRAYSON SHADRACK NDAHANI
n2 FARAJA PATRICK KAZUBA 142 | HABAKUKI HUSSEN MAKAO
13 FAUSTIN REKARDO ASSENGA 143 | HAJI MWITA HAJI (DR)
N4 FAYNESS CHARLES SICHALWE 144 | HANS AINCAYA MACHA
15 FLORA AND/OR ROSEMARY MASAGA 145 | HAPPINESS JOSEPH SALAGANDA
16 FR. MELKIOR JANUARY KAYOMBO 146 | HAPPYMARK PETER MMASSY
n7 FRANCESCO JOHN HIZZA 147 | HARADALI CAPITAL LIMITED
18 FRANCIS ABDUL MADAMA 148 | HAROUN DAUSON MWAKIBETE
19 FRANCIS GEOFREY KALAMBO 149 | HARUNA MIKIDADI BUCHARD
120 | FRANK SUITBERT RUGAIYULA 150 | HARUNIJOHN MGIMBA
121 FRANK ZEPHANIA MMARY 151 HON DR JAMES WANYANCHA ITF MWITA JAMES WANYANCHA
122 FRATE HYASINT MUSHI 152 HOPE HABI LONGO
123 FREDDY WALWA CHARLES & HELLEN E. BOYO 153 HURUMA EMMANUEL MSENGI
124 | FREDRICK JUSTIN KIMARO 154 | HUSSEIN SIMION JONATHAN
125 FRIDA EMMANUEL MUSHI 155 IAN FRANK SHAYO
126 | GABRIEL MICHAEL KESSI 156 | IBRAHIM SALEH BILAL
127 | GASPER BERO GODSON 157 | ILALA MUNICIPAL COUNCIL
128 | GEORGE MWENGELE HELLAR 158 | ILLUMINATA JOSEPHINE BALLONZI
129 | GEORGE NEMES MASSAWE 159 ILUMINATA BUCHARD KAWAMALA
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IMELDA FERDINAND KIMARO KENNEDY ARNOLD MZIRAY
161 INNOCENT LEONARD SHUMA 191 KEVINI GEOFREY MASSERY
162 | IPYANA JOSEPH GWAKABALE 192 | KIGAMBONI MUNICIPAL COUNCIL
163 | ISARIA KAWEDI MWENDE 193 | KIMWAGA DEVELOPMENT CORPORATION (TANZANIA) LIMITED
164 | ISIDORI JOHN MSAKI 194 | KINONDONI MUNICIPAL COUNCIL
165 | ISSA RASHID MFINANGA 195 | KINONI ADAM WAMUNZA
166 | JACOB HERMES MASSAWE 196 | KISSINDA AND/OR ROSEMARY MASAGA
167 | JACOB LUSAKO KAJANGE 197 | KYLIE AMON KINGU
168 | JAMES AND/OR ROSEMARY MASAGA 198 | LAISON TUMAINI LAISER
169 | JAMES MNANKA WANYANCHA 199 | LEONARD EMMANUEL KATAMBA
170 | JAMES ROMANUS MKERENGA 200 | LEWIS GODWIN NYANGUSI
171 JEREMIAH NTORO KULWA 201 LILIAN EMMANUEL MSAMBICHAKA
172 | JIIMMY NICHOLAUS CHAULA 202 | LILIAN GASPER ISHENGOMA
173 | JOHANNES ANGCWARE MAGESA 203 | LILIAN KOKUSHERULA NYOMBI
174 | JOHN ANDREA MUKAMA 204 | LINDA THADEI MASAWE
175 | JOHN MICHAEL ADAM 205 | LISA AND/OR ROSEMARY MASAGA
176 | JOSAM R. MLAKI 206 | LOLAND RASHID SIWALE
177 | JOSEPH ALLY KONJA 207 | LOYCE MODEST RWIZA
178 | JOSEPH MSHABAA KAVISHE 208 | LUCY AND/OR ROSEMARY MASAGA
179 | JOVICE JIMMY RINGO 209 | LUDOVICUS ANGELO KARUGABA
180 | JUDITH AND/OR ROSEMARY MASAGA 210 | LULU ARON MOLLEL
181 JUDITH HUMPHREY MAEDA pAll LYDIA MATHEW MWAIPYANA
182 | JULIANA BONIPHACE FELICIAN 212 | LYDIA WILBERT MAGANGA
183 | JUMA ABEDI KIMARIO 213 | MAHARAGE CHANDE
184 | JUVENAL PETER KADUGALIZE 214 | MAKOYE MARTIN ISSAYA
185 | KAHUNGA PATRICK MSAMBICHAKA 215 | MARCEL MKAMANGA GODFREY MLENGA
186 | KASSAM, MUMTAZ ALNOOR 216 | MARGARETH PAUL KOMU
187 | KASSIM YUSUPH ISSA 217 | MARIANA ANSGAR CHIKAWE
188 | KEBRON ANDERSON MAHOO 218 | MARIANA CHIKAWE
189 | KENETH STANSLAUS JEMBE 219 | MARTIN TEOPHIL BALIGE
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MARY AGNES MUZO NJILE MERDADI BARAKAEL
221 MARY FABIAN KESSY 256 | NKWIMBA ALICE RICHARD
222 | MARY MAKALA LUYANJI 257 | NOVATUS BENEDICT LYAMUYA
223 | MASANJA NKWABI THOMAS 258 | NTONSITE BORADI MWAMLIMA
224 | MASIMBA CLEMENT KAKA 259 | NUHU YUSUPH NDALI
225 | MASOUD ASAA MOHAMEDI 260 | OPALINA JAFET NANYARO
226 | MASOUD ISMAIL KAMINAMBEO 261 | ORBIT SECURITIES COMPANY LIMITED
227 | MASUNGA SIMON TRYPHONE 262 | PAMELA FRANCIS NCHIMBI
228 | MATILDA JULIUS MAKUNDI 263 | PATRICIA MATHIAS KOMANYA
229 | MAULID HUSSEIN SHIRE 264 | PAUL RENATUS MAHANDE
230 | MAXMILLIAN AUGUST SHAYO 265 | PAULINE MAKALA KILELE
23] MBEGU AMIRI MANGARA 266 | PERFEKTUS JOSEPH URIO
232 | MEDARD MEDARD NGAIZA 267 | PHILIPASYLVESTER LWINGA
233 | MERINA FREDRICK KOMBA 268 | PHILLIP ALEX KABADI
234 | MICHAEL WILLIAM KILELE 269 | PINDI HAZARA CHANA
235 | MICHAEL YEGELA ZACHARIA 270 | PLASDUS DISMAS SIMBAULANGA
236 | MKUNDE SAMWEL MLAY 271 PRAYGOD MARCO SHAYO
237 | MODESTUS JOHN SIKADA 272 | PRINCHIPIUS LEOPORD MBIMANYA
238 | MOHAMED ABDALLAH GEREGEZZA 273 | PRISCA DONATI MARANDU
239 | MSAFIRI COSTA LUBEGA 274 | PUBLIC SERVICE SOCIAL SECURITY FUND
240 | MSINGO OLIVIA MKANZABI 275 | RAMADHANI BAKARI MGANGA
241 MURTAZA REMTULLA 276 | RAMADHANI SADIKI ABADALLAH
242 | MUSSA SAIDI SIBUGA 277 | RAPHAEL BAHATI TWEVE MGAYA
243 | MZEE WILLIAM KILELE 278 | RAPHAEL TITUS GWEGIME
244 | NATHAN THADEO YOASH 279 | RAPHAEL ZAO JOSEPH
250 | NEEMA CHRISTOPHER CHAMY 280 | RASHID JUMA NGWALI
251 NEEMA NARCIS NDUNGURU 281 RASHID MOHAMED RASHID
252 | NESTORY AND/OR ANNA MPAMA 282 | REBECA YONA HEZRON
253 | NGEMERA W. NDIBALEMA 283 | REDEMPTA S KIGALA
254 | NGEREJA MYABI MGEJWA 284 | REGINA MSHINWA MDUMA
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285 | REGINALD RAYMOND GERVAS 315 | SHABAN AZIZI MFINANGA

286 | REGULAR INCOME UNIT TRUST SCHEME 316 | SHAIBU RASHID ALLY

287 | REHEMA HILKIAH OMINDO 317 | SHIJA FAUSTINE MAKOYE

288 | REHEMA ISSA IDDI 318 | SIRIAKI SURUMBO ITF ENGEBERTHA SIRIAKI
289 | REHEMA KILELE BATENGA 319 | SOLOMON STOCKBROKERS LIMITED

290 | REUBEN PASCAL TARIMO 320 | SR FLORENCE MHACAMA

291 RICHARD SIMON MUSHI 321 STEPHEN FELIX SHAYO

292 | RIKI HILL HOTEL LTD 322 | STEPHEN JOHN NYAKI

293 | ROBERT JACOB NDAKI 323 | STEVEN EMANUEL GOSSI

294 | ROBERT LADISLAUS MASSAWE 324 | STEWART JULIUS MVUNGI

295 | RONALD KWEYAMBA MASHOMBELA 325 | STRATEGIS INSURANCE (T) LIMITED

296 | ROSE PAUL RUPIA(ADMIN)PAUL MILYANGO RUPIA(DECEASED) 326 | SUZAN DONALD MACHERA

297 | ROSEMARY MICHAEL MASAGA 327 | SUZANA WILLIAM KILELE

298 | ROSEMARY RAPHAEL MKEMANGWA 328 | TANVINDER SINGH VIRDI

299 | ROZLINA AINEA KOMBE 329 | TANZANIA SECURITIES LIMITED ITF MEGA AFRICAN CAPITAL LIMITED
300 | RUTH PHILLIP MPANGALALA 330 | TCCIAINVESTMENT COMPANY LTD

301 | SABASABA KITEWITA MOSHINGI 331 | TEMEKE MUNICIPAL COUNCIL

302 | SABUNADA KAMANI 332 | THERESIA AND/OR ROSEMARY MASAGA

303 | SAFARI MSAFIRI 333 | TITUS BEDA AZIMIO

304 | SAID MUHAMED ABDULLAH 334 | TOM GADIEL PENDAEL MAEDA

305 | SAMALI CHARLES SHIRIMA 335 | TWILUMBA FANNY MPONZ|

306 | SAMWEL DAUDI SAMWEL 336 | UBUNGO MUNICIPAL COUNCIL

307 | SAMWEL MESHACK KYANDO 337 | UMOJA WA VIJANA-CCM DSM

308 | SANISHA MISICARO KIGADYE 338 | UMOJA WA VIJANA-CCM W/ILALA

309 | SARA GORDEN MLAMA 339 | UMOJA WA VIJANA-CCM W/KINONDONI

310 | SARAPIA GABRIEL KIMARIO 340 | UMOJA WA VIJANA-CCM W/TEMEKE

3N SCOLA ARBOGAST MARANDU 341 UTT-ASSET MANAGEMENT & INVESTOR'S SERVICES PLC (UTT-AMIS PLC)
312 | SCOLATITUS MSAFIRI 342 | VERTEX INTERNATIONAL SECURITIES LIMITED
313 | SENGIMANA ENOCK MSILIKALE 343 | VIANEY KIIZA KYABEGA

314 | SETH GABRIEL NTANGCU 344 | VICTORIA JUSTIN RIMISHO
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345 | VICTORIA ROMWALD KISIMA

346 | WILLBARD NICKSON KAILEMBO
347 | YASINI YUNUSI MSEMO

348 | YUSUF H. MUSHI

349 | ZAINABU ASELI MWASANKINGA
350 | ZAINABU BAKARI SORISA

351 | ZAN SECURITIES LIMITED

352 | ZAWADI JUMA NYIMBO

353 | ZAWADIA JAFET NANYARO

354 | ZEK GROUP INTERNATIONAL LTD
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KIAMBATANISHO NA 2

a. Mashauri yaliyohitimishwa kikamilifu

S/N JINA

1. Shauri la biashara Na.6656 /2024
DCB dhidi ya Emmanuel Kyissima

CHANZO

Madai ya kuvunja mkataba
wa mkopo

MAENDELEO

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Emmanuel Kyissima tarehe
21/02/2025

2. Rufaa Na.206 ya 2023
Philimon Eliskia Mavoo dhidi ya DCB

Rufaa dhidi ya uamuzi ulioipa
ushindi benki

Shauri limerudishwa kuanza
upya baraza la Ardhi tarehe
22/02/2025

3. Maombi ya kukaza hukumu Na.
29411 ya 2024
DCB dhidi ya Ismail Athuman Almas

Maombi ya kukaza hukumu
kufuatia ushindi wa benki
kwenye shauri la biashara

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Ismail Athuman Almas tarehe
19/03/2025

4. Maombi Na. 5796 ya 2025
DCB dhidi ya Sylivester Kibumo

Maombi ya kupinga uamuzi
wa ushindi kwenye shauri la
ajira dhidi Sylvester Kibumo

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Sylvester Kibumo tarehe
23/05/2025

5. Madai Na. 111 ya 2025
Juliana Ringo dhidi ya DCB

Madai ya fidia dhidi ya benki

Madai yalifutwa mahakamani
tarehe 13/05/2025

6. Rufaa Na.308 ya 2022
DCB dhidi ya Suzan Kabogo

Rufaa kupinga uamuzi
wa ushindi dhidi ya Suzan
Kabogo

Uamuzi ulitolewa dhidi
ya Suzan Kabogo tarehe
02/06/2025

7. Maombi ya Ardhi Na. 259 ya 2024

Kuzuia uuzaji wa nyumba

Uamuzi ulitolewa dhidi ya benki

Gasper Mgonda dhidi ya DCB na zilizowekwa kama dhamana tarehe 09/06/2025
Wenzake
8. Maombi ya kukaza hukumu kwenye  Kukaza hukumu kwenye Uamuzi ulitolewa dhidi ya

shauri la biashara namba 146/2016
DCB dhidi ya Elegant na wenzake

shauri la biashara namba
146/2016

Elegant na wenzake tarehe
19.06.2025

0. Mgogoro wa ajira No. CMA/DSM/
KIN/717/2025
Scollah Mwita na wenzake 10 dhidi
ya DCB

Madai ya kusitisha mikataba
ya ajira

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Scollah Mwita na wenzake 10
tarehe 20/06/2025

10. Rufaa Na.366 ya 2022
DCB dhidi ya Belinda Chaula

Rufaa kupinga uamuzi wa
ushindi dhidi ya Belinda
Chaula

Uamuzi ulitolewa dhidi
ya Belinda Chaula tarehe
08/07/2025

1. Maombi ya ajira Na. 8336/2025
Boniface Boazi dhidiya DCB

Maombi ya rufaa ya
kuachishwa kazi dhidi ya
ushindi wa benki

Shauri lilisuluhishwa tarehe
15.07.2025

12. Maombi ya Ardhi Na 105 ya 2024
Dennis Laurean Rugaimukamu
dhidi ya DCB na Mwenzake

Maombi ya kubatilisha
mnada

Shauri lilisuluhishwa tarehe
14/08/2025

13. Maombi ya ajira Na. 19025/2025
Schollar Mwita na wenzake 10 dhidi
ya DCB

Maombi ya rufaa dhidi ya
ushindi wa benki kwenye
kusitisha mikataba ya ajira

Shauri lilifutwa tarehe
18.09.2025
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S/N JINA

14. Rufaa Na. 366 ya 2022
DCB dhidi ya Belinda Chaula

CHANZO

Rufaa kupinga uamuzi wa
ushindi dhidi ya Belinda
Chaula

MAENDELEO

Uamuzi ulitolewa dhidi
ya Belinda Chaula tarehe
29/08/2025

15. Madai Na.15051 ya 2025
Victor Godfrey Terry dhidi ya DCB na
wenzake

Madai ya fidia ya bima

Shauri lilisuluhishwa tarehe
19/09/2025

6. Maombi kukaza hukumu Namba
20858 ya 2025
DCB dhidi ya Emmanuel Kyissima

Maombi ya kukaza hukumu
kufuatia ushindi wa benki
dhidi ya Emmanuel Kyissima

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Emmanuel Kyissima tarehe
03/10/2025

17. Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/
ILA/390/2025
Tatu Hante dhidi ya DCB

Madai ya kuachishwa kazi.

Shauri liliondolewa tarehe
06/10/2025

18. Maombi ya Ardhi Na. 214 ya 2025

Kipesile Phones na mwenzake dhidi
ya DCB na Wenzake

Kuzuia uuzaji wa nyumba
iliyowekwa kama dhamana

Shauri lilisuluhishwa tarehe
16/10/2025

19. Maombi Na. 20827 ya 2025

Martha Masanja dhidiya DCB na
Wenzake

Maombi ya kuongezewa
muda kufungua rufaa nje ya
muda

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Martha Masanja tarehe
28/10/2025

20. Madaiya biashara Na.5751/2025
DCB dhidi ya Asante Victor Ndonde

Madai ya benki kulipwa
mkopo

Uamuzi ulitolewa dhidi ya
Asante Ndonde tarehe 11/11/2025

21. Shauri la Madai Na. 30063 ya 2024
Aden Danstan Kimambo dhidiya
DCB na Mwenzake

Madai ya fidia

Shauri lilisuluhishwa tarehe
28/11/2025

22. Shauri la Usuluhishi
Emesi & Mtembwe JV dhidi ya Yapi
Merkezi & DCB

Usuluhishi kwa ajili ya kutoa
uamuzi juu ya udhamini wa
benki

Uamuzi ulitolewa uamuzi
tarehe 03/12/2025

23 Shauri la Usuluhishi
Emesi & Mtembwe JV dhidi ya Yapi
Merkezi & DCB

Usuluhishi kwa ajili ya kutoa
uamuzi juu ya udhamini wa
benki

Shauri linaendelea Kituo cha
Usuluhishi DSM
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b. Mashauri yanayoendelea

S/N JINA

1 Maombi ya Ardhi Na. 14 ya 2021
Ramadhani Mfaume Mselem dhidi
ya DCB na Wenzake

CHANZO

Kubatirisha mnada

MAENDELEO

Shauri linaendelea katika
Baraza la Nyumba na Ardhi
Kinondoni

2. Maombi ya Ardhi Na. 269 ya 2024
Mariamwasu Saningo dhidi ya DCB
na Wenzake

Kuzuia uuzaji wa nyumba
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika
Baraza la Nyumba na Ardhi
Kinondoni

3. Maombi ya Ardhi Na. 25 ya 2025
Feysal Bushiri Simau dhidi ya DCB
na Wenzake

Kuzuia uuzaji wa nyumba
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika
Baraza la Nyumba na Ardhi
Ubungo

4. Maombi ya Ardhi Na. 219 ya 2025

Helen Pascal Ntonji dhidi ya DCB
na Wenzake

Kuzuia uuzaji wa nyumba
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika
Baraza la Nyumba na Ardhi llala

5. Maombi ya Ardhi Na. 103 ya 2025
Emmanuel Peter Kichele dhidiya
DCB na Wenzake

Kuzuia uuzaji wa nyumba
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika
Baraza la Nyumba na Ardhi
Dodoma

6. Maombi ya Ardhi Na. 203 ya 2025
Dotto David Peter t/a Malisa
General Trade dhidiya DCB na
Wenzake

Kuzuia uuzaji wa nyumba
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika
Baraza la Nyumba na Ardhi
Dodoma

7. Shauri la Biashara Na. 15032 la 2025
DCB dhidi ya Asante Victor Ndonde

Madai ya benki kulipwa
mkopo

Shauri linaendelea Mahakama
Kuu Kitengo cha Biashara Dar
es Salaam

8. Madai Na. 307070 la 2025
Jesus Christ Deliverance Church of
Tz dhidi ya DCB

Madai ya fidia dhidi ya benki

Shauri linaendelea Mahakama
ya Wilaya llala

9. Rufaa Na. 2301 ya 2025 Rufaa dhidi ya ushindi wa Shauri linaendelea Mahakama
Sylvester Pacience Kibumo dhidi benki ya Rufani
ya DCB

10. Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/ Madai ya kuachishwa kazi Mgogoro unaendelea katika

KIN/469/2025
Anita Otonya dhidi ya DCB

Baraza la Usuluhishi Kanda ya
Kinondoni

1. Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/
ILA/388/2025/182/2025
Neema Mziray dhidi ya DCB

Madai ya kuachishwa kazi

Shauri linaendelea Baraza la
Usuluhishi Kanda ya llala
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S/N JINA CHANZO MAENDELEO

12. Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/ Madai ya kuachishwa kazi Shauri linaendelea Baraza la
UBG/71/2025/36/2025 Usuluhishi Kanda ya Temeke
Edgar Mwengu Sinkozi dhidi ya
DCB

13. Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/ Madai ya kuachishwa kazi Mgogoro unaendelea katika
KIN/322/2025 Baraza la Usuluhishi Kanda ya
Siriaki Surumbu dhidi ya DCB Kinondoni

14. Maombi ya Ardhi Na. 269 ya 2024 Kuzuia uuzaji wa nyumba Shauri linaendelea katika
Mariamwasu Saningo dhidiya DCB iliyowekwa kama dhamana Baraza la Nyumba na Ardhi
na Wenzake Kinondoni

15. Ufilisi wa kampuni ya Maxcom Kufilisi kampuni ili kulipa deni  Ufilisi unaendelea chiniya
Africa inalodaiwa na benki Mfilisi

16 Maombi ya Ardhi Na. 105 ya 2024 Kubatilisha mnada Shauri linaendelea katika
Laurean Rugaimukamu dhidi ya Baraza la Nyumba na Ardhi llala

DCB na Wenzake
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