
TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA 
ISHIRINI NA NNE WA WANAHISA

Taarifa inatolewa kwamba, Mkutano Mkuu wa Ishirini na Nne wa mwaka wa 
DCB Commercial Bank Plc, utafanyika siku ya Ijumaa tarehe 26 Juni 2026 kwa 
njia ya mtandao, kuanzia saa nne kamili (4:00) asubuhi.

Agenda
	 1.	 Kufungua mkutano mkuu wa mwaka
	 2.	 Kuridhia agenda ya Mkutano Mkuu wa Ishirini na nne wa mwaka
	 3.	� Kuthibitisha kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa 23 wa mwaka 

uliofanyika tarehe 19 Julai 2025
	 4.	� Kupokea na kuridhia utekelezaji wa yatokanayo na Mkutano Mkuu wa 23 

wa mwaka
	 5.	 Kupokea na kuridhia
		  5.1	� Taarifa ya wakurugenzi ya mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 

2025
		  5.2	� Taarifa ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 

Disemba, 2025
		  5.3	� Taarifa ya mkaguzi huru ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka 

ulioishia tarehe 31 Disemba, 2025
	 6.	� Kupokea taarifa ya kuisha kwa muda wa wajumbe wa Bodi ya 

wakurugenzi
	 7.	 Uchaguzi wa wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi
	 8.	� Kupokea na Kuidhinisha uteuzi wa Mkaguzi huru wa hesabu kwa mwaka 

wa fedha unaoishia tarehe 31 Disemba 2026	
	 9.	 Kupokea na kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa wajumbe wa bodi
	 10.	 Kupanga tarehe ya Mkutano Mkuu wa ishirini na tano
	 11.	 Mengineyo
	 12.	 Kufunga mkutano

MAELEZO
1.	� Wanahisa wanaotarajia kuhudhuria mkutano mkuu wanatakiwa wawe 

na CDS namba ambazo zinapatikana kwenye risiti ya uwekezaji wa hisa 
(depository receipt) au taarifa ya akaunti (CSDR account statement).

2.	�Wanahisa ambao hawataweza kuhudhuria Mkutano wanaruhusiwa 
kuchagua wawakilishi watakaohudhuria na kupiga kura kwa niaba yao kwa 
kufuata/kuzingatia sheria na Katiba ya Kampuni. Fomu ya uwakilishi (Proxy 
Form) lazima ijazwe na kuwasilishwa kwenye ofisi ya Katibu wa Benki 
iliyopo Makao Makuu ya Benki ya DCB au kwa njia ya mtandao kupitia barua 
pepe shareholder@dcb.co.tz au matawini kabla ya saa 4 asubuhi siku ya 
Alhamisi tarehe 25 Juni 2026

3.	�Nakala za taarifa ya mwaka na fomu za mwakilishi (proxy forms) zitapatikana 
matawini na kwenye tovuti ya benki (www.dcb.co.tz).

4.	Kufungwa kwa orodha (Register) ya wanahisa tarehe 22 Juni 2026

5.	�Mapendekezo ya wanahisa yawasilishwe kwenye ofisi za makao makuu 
zilizoko jengo la DCB Magomeni Mwembechai au kwa barua pepe kabla ya 
saa 8.00 mchana siku ya Jumatano tarehe 24 Juni 2026 Kwa idhini ya bodi,

KWA IDHINI YA BODI,

Regina Mduma
Katibu wa Kampuni

3 Juni 2026


